2.0 સીઆઈએઆઇના 'કન્સર્ન' વિશે 'ખોટી માહિતી' હોવા છતાં થિયેટર્સમાં મૂવી આઉટ હવે – ગેજેટ્સ 360

2.0 સીઆઈએઆઇના 'કન્સર્ન' વિશે 'ખોટી માહિતી' હોવા છતાં થિયેટર્સમાં મૂવી આઉટ હવે – ગેજેટ્સ 360

2.0 સીઆઈએઆઇના 'કન્સર્ન' વિશે 'ખોટી માહિતી' હોવા છતાં થિયેટર્સમાં મૂવી આઉટ હવે – ગેજેટ્સ 360

2.0 રજનીકાંત અને અક્ષય કુમાર અભિનય કરતી ફિલ્મ હવે સમગ્ર દેશમાં થિયેટરોમાં છે, પરંતુ તેની રજૂઆત વિવાદ વિના રહી નથી. સેલ્યુલર ઑપરેટર્સ એસોસિયેશન ઓફ ઇન્ડિયા ઉર્ફે COAI, જે દેશના ટેલકોના હિતોનું પ્રતિનિધિત્વ કરે છે તે સંસ્થાએ આરોપ લગાવ્યો છે કે 2.0 મૂવી એ ટેલકો માટે “બદનક્ષીકારક” છે, ખાસ કરીને ફિલ્મમાં સેલફોન રેડિયેશન કેવી રીતે રજૂ થાય છે તે અંગે વિરોધ કરે છે. અક્ષય કુમારે ફિલ્મ પક્ષી રાજન “પાકશી” ના ખલનાયક ભજવ્યાં છે – એક વિશાળ કે જે અડધો માનવ અને અર્ધ પક્ષી છે – જેની પાસે સેલફોનોમાંથી બનાવેલી પાંખો છે અને 2.0 ટ્રેઇલરમાં એક બિંદુએ ઉગતા છે: “દરેક વ્યક્તિ જે માલિક છે સેલફોન એક ખૂની છે. ” ફિલ્મ 2015 પછી મોટી સ્ક્રીન પર ડિરેક્ટર એસ. શંકરની પરત ફરે છે.

વર્ષની સૌથી મોટી બૉલીવુડ રિલીઝમાંની એક તરીકે, 2.0 એ મલ્ટિ-લેંગ્યુઅલ ફિલ્મ છે જે મોટાભાગના હોલીવુડ ફ્રેન્ચાઇઝીઝને ભારતીય પ્રેક્ષકોની તરફેણમાં વધુ અનુકૂળ રહેવાની આશા રાખે છે. 2.0 ના અગ્રણી સ્ટાર રજનીકાંત દક્ષિણ ભારતના તમિળનાડુના એક અભિનેતા છે, જેમણે વિશાળ પ્રશંસકને અનુસર્યા છે અને તેને મોટાભાગે ભારતના સૌથી મોટા મૂવી સ્ટાર તરીકે ઓળખવામાં આવે છે. 2.0 એ પોસ્ટ-એપોકેલિપ્ટિક વિશ્વની સુવિધા આપે છે જેમાં સેલફોન તેમના વપરાશકર્તાઓ સામે બદલાશે. 2.0 ટ્રેઇલરનાં દ્રશ્યો, વપરાશકર્તાઓના હાથમાંથી અને આકાશમાં ગોળીબાર કરતા સેલફોનો, એક ટાયફૂન જેવા ઉગે છે અને દૃષ્ટિમાં બધું ગ્રહણ કરે છે.

બુધવારે મીડિયાને રજૂ કરાયેલા એક નિવેદનમાં, સીઓએઆઇના ડાયરેક્ટર જનરલ રાજન એસ મેથ્યુએ જણાવ્યું હતું કે, ” સીઓએઆઇએ મૂવી 2.0 પર તેની ચિંતાને હાઇલાઇટ કરતી સેન્ટ્રલ બોર્ડ ઓફ ફિલ્મ સર્ટિફિકેશન [સીબીએફસી] ને લખ્યું છે. આ ફિલ્મમાં તેના ટીઝર્સ, ટ્રેઇલર્સ અને અન્યનો સમાવેશ થાય છે. પ્રમોશનલ વીડિયો બદનક્ષીયુક્ત રીતે મોબાઇલ ફોન્સ અને મોબાઇલ ટાવર્સને રજૂ કરે છે. ” 2.0 ની પ્રમોશનલ વિડિઓ થીમ પર આધારિત છે કે મોબાઇલ ફોન્સ અને ટાવર્સથી ઇલેક્ટ્રોમેગ્નેટિક ફિલ્ડ (ઇએમએફ) ઉત્સર્જન જીવંત પ્રાણીઓ અને પક્ષીઓ અને મનુષ્યો સહિત પર્યાવરણને નુકસાનકારક છે જે પ્રતિકૂળ અસર વિશે ખોટી માહિતી ફેલાવીને અસ્પષ્ટ ભય અને સમૂહ પેરાનોઇઆ બનાવશે. મોબાઇલ ટાવર્સ અને મોબાઇલ ફોનનો સમાવેશ થાય છે.

સીબીએફસી અધિકારીએ ટિપ્પણી માટે તાત્કાલિક ઉપલબ્ધ નથી.

“સીઓએઆઇએ એવો આરોપ મૂક્યો છે કે તે COAI અને તેના સભ્યો માટે બદનક્ષીકારક છે, જાહેર આદેશને જોખમમાં મૂકે છે, વૈજ્ઞાનિક વલણ રજૂ કરે છે, આઈપીસીના જુદા જુદા વિભાગો સહિતના ગુનાઓનું નિર્માણ કરે છે અને સિનેમેટોગ્રાફ એક્ટ, 1952 ના જોગવાઈઓનું ઉલ્લંઘન કરે છે. તે જાહેર જનતા સામે છે. કારણ કે તે કલમ 268 (જાહેર ઉપદ્રવ), કલમ 505 (જાહેર ગેરમાર્ગે દોરતા નિવેદનો) અને આઇપીસીની કલમ 499 (બદનક્ષી) હેઠળ ગુનાઓનું નિર્માણ કરે છે અને ભારતના માનનીય સુપ્રીમ કોર્ટ સમક્ષ ચાલી રહેલા કાર્યવાહીનું પૂર્વગ્રહ કરવાનું વલણ ધરાવે છે. મોબાઇલ ટાવર્સમાં કોઈ નુકસાનકારક અસરો નથી, “એમ નિવેદનમાં જણાવાયું છે.

નિવેદન ચાલુ રાખ્યું છે કે, સીએએઆઇએ સીબીએફસીને ફિલ્મ 2.0 નું પરીક્ષણ કરવાની વિનંતી કરી છે, “અમારી ચિંતાઓને ધ્યાનમાં રાખીને અને અમને અમારી ચિંતાને સંપૂર્ણ અને પર્યાપ્ત રીતે ઉભી કરવાની એક યોગ્ય તકને સક્ષમ કરવા માટે મૂવી પ્રદાન કરવામાં આવી છે તે દિશા નિર્દેશો”.

સી.ઓ.આઇ.એ સીબીએફસીને ટી.વી.એફ.સી.એ 2.0 મૂવીને પહેલાથી આપેલા સર્ટિફિકેશનને રદ કરવાની વિનંતી કરી હતી, જેમાં ટીઝર, ટ્રેલર અને અન્ય પ્રમોશનલ વિડિઓ અને ફિલ્મ 2.0 ની તમિલ ભાષા આવૃત્તિ સહિત “તાત્કાલિક અસર સાથે સીબીએફસીએ અમારા સબમિશન પર નિર્ણય લીધો છે ત્યાં સુધી તાત્કાલિક અસર સાથે”.

સીઓએએ એ પણ વિનંતી કરી હતી કે મૂવી 2.0 ના પ્રદર્શન દરમિયાન સસ્પેન્ડ કરવામાં આવશે, પરંતુ દેખીતી રીતે તે થયું નથી કારણ કે મૂવી થિયેટરોમાં બહાર છે.

ફિલ્મ 2.0 ના ઉત્પાદકો કોઈ ટિપ્પણી માટે તરત જ પહોંચી શક્યા નથી.

રોઇટર્સ પાસેથી ઇનપુટ્સ સાથે લખ્યું