પ્રિયંકા ચોપરા, નિક જોનાસ હિન્દુ લગ્નના જીવંત અપડેટ્સ: પરિણીતીએ ટ્વીટ્સ સંદેશો, મહેમાનો 'બહારા'ની રાહ જોવી – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

પ્રિયંકા ચોપરા, નિક જોનાસ હિન્દુ લગ્નના જીવંત અપડેટ્સ: પરિણીતીએ ટ્વીટ્સ સંદેશો, મહેમાનો 'બહારા'ની રાહ જોવી – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

પ્રિયંકા ચોપરા, નિક જોનાસ હિન્દુ લગ્નના જીવંત અપડેટ્સ: પરિણીતીએ ટ્વીટ્સ સંદેશો, મહેમાનો 'બહારા'ની રાહ જોવી – હિન્દુસ્તાન ટાઇમ્સ

પ્રિયંકા ચોપરા અને નિક જોનાસ રવિવારના રોજ હિન્દુ સમારંભમાં ગાંઠ બાંધવાની તૈયારીમાં છે. આ દંપતીને શનિવારના રોજ જોધફુરના ઉમાદ ભવન મહેલ ખાતે ખ્રિસ્તી પરંપરાઓ અનુસાર લગ્ન થયાં હતાં.

આ દંપતિએ અત્યાર સુધી માત્ર એક સત્તાવાર જાહેરાત કરી છે – તેઓએ શુક્રવારે મેહેન્ડી અને હલ્દી સમારંભોમાંથી ચિત્રો શેર કર્યા છે. “અમારા સંબંધોએ આપણને સૌથી વધુ વિશિષ્ટ વસ્તુઓ આપી છે તે એક એવી પરિવારોમાં એકીકરણ છે જે એકબીજાના વિશ્વાસ અને સંસ્કૃતિને પ્રેમ કરે છે અને તેનું આદર કરે છે. અને તેથી બંનેના સમાધાન સાથે અમારા લગ્નની યોજના ઘણું આશ્ચર્યજનક હતી. ભારતીય લગ્નમાં છોકરી માટેનો એક મહત્વનો ભાગ મેહેન્ડી છે. એકવાર ફરીથી અમે તેને પોતાનું બનાવી દીધું હતું અને બપોરે તે જ હતું જેણે બંનેનું સ્વપ્ન જોયું હતું, તેમ પ્રિયંકા અને નિકએ એક સંયુક્ત નિવેદનમાં લખ્યું હતું.

અહીં પ્રિયંકા અને નિકના લગ્નના બધા જીવંત અપડેટ્સ છે:

બપોરે 5:30 વાગ્યે

પ્રિયંકાના સરંજામ પર અબુ જની અને સંદીપ ખોસલાનો શેર

“તમારા જેવા તે વાંકવું તે અર્થ! @પ્રિયાંકચોપ્રા એક સુંદર કલ્પિત, બહુ-રંગીન ઓર્ગીન્ડી દાગીનામાં દ્રષ્ટિ છે, જે મહેંદી ખાતેના વિન્ટેજ એજેએસકે સંગ્રહ દ્વારા પ્રેરિત છે, જે અબુ જની સંદીપ ખોસલા દ્વારા @ સબુઆત્જાસ્ક દ્વારા ડિઝાઇન કરવામાં આવેલી હેરલોમ ઝવેરાત સાથે જોડાયેલી છે, તેમનું પોસ્ટ વાંચ્યું છે.

5:15 વાગ્યે IST

અમુલ ખાસ પ્રિયંકા સાથે પ્રિયંકા, નિકની ઇચ્છા કરે છે

ડેરી બ્રાન્ડ અમુલની નવી પ્રસિદ્ધ અમૂલ ટોપિકલની ઇચ્છા છે.

5:00 વાગ્યે IST

નિકની ક્રિકેટ રમવાની સાથે પ્રિયંકા શેર કરે છે

પ્રિયંકાએ એક વિડિઓ શેર કરી, જેણે નિકને ક્રિકેટ મેચ દરમિયાન બોલને ફટકાર્યો હતો, કેમ કે અન્યો તેને બગીચામાં ઉડી શકે છે.

4:45 વાગ્યે IST

સોફી ટર્નર, જો જોનાસ ચિત્રો ઉમાદ ભવન પેલેસમાંથી ઉભરી આવ્યા છે

નિક જોનાસ અને પ્રિયંકા ચોપરાએ ગાંઠ બાંધવાની તૈયારી કરી હતી, જૉ જોનાસ અને ફાંસી સોફી ટર્નરનાં ફોટા સોશિયલ મીડિયા પર ઉભરી આવ્યા હતા. જ્યારે સોફી લીનેગા, જૉમાં સુંદર દેખાતી હતી અને અન્ય મહેમાનોને ઉમદા સ્થળ, ઉમાદ ભવન દેખાતા હતા.

4:20 વાગ્યે IST

પ્રિયંકા લગ્ન પહેલાં ક્રિકેટ મેચની તસવીર લે છે

પ્રિયંકા ચોપરા અને નિક જોનાસના પરિવારોએ એક સાથે ક્રિકેટ રમ્યો અને અભિનેતાએ એક વિડિઓ શેર કરી. મેચ, ટીમ પ્રિયંકા અને ટીમ નિક વચ્ચે, બંને પરિવારો મેહેન્ડીના દિવસે ભાગ લેતા હતા.

નિકને પ્રિયંકાને તેમના હાથમાં રાખવામાં આવે છે કારણ કે બે પરિવારો ક્રિકેટ રમે છે.

4:10 વાગ્યે IST

પ્રિયંકા અને નિક એ લગ્નની પહેલાની ફોટોશૂટ લીધી હતી

તમારી જેમ જ, પ્રિયંકા અને નિક પણ લગ્નની પૂર્વસંધ્યાએ ફોટોહૂટ રાખતા હતા, પરંતુ તેઓ વોગમાં દેખાયા હતા અને પિંકવિલાના જણાવ્યા પ્રમાણે, તેમને 2.5 મિલિયન ડોલર મળ્યા હતા. તે રૂ. 17.5 કરોડ છે.

બપોરે 3:50 વાગ્યે

બૉલીવુડ, હોલીવુડ સેલિબ્રિટી નિક, પ્રિયંકાને અભિનંદન

સુપરમોડેલ જીસેલ બુન્ડચેન, ક્રાઈડ સ્ટાર માઇકલ બી જોર્ડન, મિન્ડી કાલિંગ અને અભિનેતાઓ શ્રદ્ધા કપૂર, આલિયા ભટ્ટ, ગ્લેન પોવેલ અને ફરહાન અખ્તર, જેઓ લગ્ન પછી પ્રિયંકા ચોપરા અને નિક જોનાસને અભિનંદન આપતા હતા.

બપોરે 3:15 વાગ્યે

પ્રિયંકા તેના મેહેન્દી સમારંભ પહેલા ઘાયલ થયા હતા

દૈનિક ભાસ્કરની એક રિપોર્ટ મુજબ, પ્રિયંકા ઉમદ ભવન મહેલ ખાતે તેના હોટલ રૂમની લાકડાના માળની સામે ફસાઈ ગઈ હતી. પરંતુ તેનાથી થોડા સમય પછી મેહેન્ડી તેના હાથ અને પગ પર લાગુ પડતા અટકાવ્યો ન હતો. એક ડૉક્ટરને બોલાવવામાં આવ્યો હતો, પેઇનકિલર્સને ઇન્જેક્ટેડ કરવામાં આવી હતી અને પટ્ટા લાગુ કરવામાં આવી હતી.

બપોરે 3:05 વાગ્યે

‘ચુડા’ સમારોહ સમાપ્ત થયો, મહેમાનો ‘બારાટ’ આવવાની રાહ જોતા હતા

સ્પોટબોઇના અહેવાલ મુજબ, ‘ચુડા’ સમારંભ સમાપ્ત થઈ ગયો છે અને મહેમાનો ‘બારાટ’ આવવા માટે રાહ જોઈ રહ્યા છે, નિક સાથે ‘ઘોડી’ પર.

બપોરે 2:55 વાગ્યે

નિક સાથેના ભવિષ્ય માટે પ્રિયંકાનો દ્રષ્ટિકોણ

વોગના ઇન્ટરવ્યુ મુજબ, “મારું અંતિમ સ્વપ્ન બાળકો હોવાનું છે,” ચોપરાએ કહ્યું છે. “જેટલું હું કરી શકું છું.”

બપોરે 2:35 વાગ્યે

પરિણીતી પરિવારના નિક ‘જિજુ’ નું સ્વાગત કરે છે

પ્રિયંકાના પિતરાઈ પરિણીતી ચોપરાએ રવિવારે એક ચીંચીં સાથે પરિવારના નિકને આવકાર આપ્યો હતો. પ્રિયંકાની અગાઉની રિલીઝ થયેલી ઇમેજની સાથે તેની મેઇન્દી સમારંભમાં તેણીના બ્રાઇડ્સમિડ્સનો આનંદ માણતા, પરનીટીએ લખ્યું, “ધી મેહંન્ડી. અમારી બ્રાઇડમાઇડ્સનું કામ એ છે કે કન્યા હંમેશાં સુખી અને આરામદાયક છે તેની ખાતરી કરવી. પરંતુ અમને તેના વિશે ચિંતા કરવાની જરૂર નહોતી – કોઝ નિકે આખું જીવન વચન આપ્યું હતું. નિક જીજુ પરિવાર પર આપનું સ્વાગત છે! હું ખુબ ખુશ છું કે જોનાસ અને ચોપરા પરિવાર હવે યુનાઇટેડ છે! ”

મહેંદી અમારી બ્રાઇડમાઇડ્સનું કામ એ છે કે કન્યા હંમેશાં સુખી અને આરામદાયક છે તેની ખાતરી કરવી.
પરંતુ અમને તેના વિશે ચિંતા કરવાની જરૂર નહોતી – કોઝ નિકે આખું જીવન વચન આપ્યું હતું. નિક જીજુ પરિવાર પર આપનું સ્વાગત છે! હું ખુબ ખુશ છું કે જોનાસ અને ચોપરા પરિવાર હવે યુનાઈટેડ છે! 💛 pic.twitter.com/AIbvUjMIRY

– પરિણીતી ચોપરા (@ પેરીનેટીકોપ્રા) ડિસેમ્બર 2, 2018

બપોરે 2:25 વાગ્યે

નિકને ખબર હતી કે તે પ્રિયંકા સાથે ત્રીજી તારીખ પછી લગ્ન કરવા માંગે છે

તેમની ત્રીજી તારીખ પછી, નિક યાદ કરે છે કે તેણીની માતાને બોલાવશે અને તેમને કહેશે કે તે પ્રિયંકા સાથે લગ્ન કરવા જઈ રહી છે. થોડા દિવસ પહેલા તેઓ એક લોસ એન્જલસ હોટેલમાં મળ્યા હતા. નિકે એક મુલાકાતમાં વોગને કહ્યું, “તેણી ચેટૌ (માર્મૉન્ટ) માં ચાલે છે, અને મને મારા જીવનના આ પછીના પ્રકરણ વિશે શાંતિ અને સમજણની અતિશય ભાવના લાગે છે.”

બપોરે 2:10 વાગ્યે

નિક અને પ્રિયંકાએ સંગીતમાં સંગીતનાં પ્રદર્શન કર્યાં

ડીએનએના અહેવાલ મુજબ, નિકને સંગીત સમારંભમાં તેમના ગીતોની એક મેડીલી રજૂ કરવામાં આવી હોવાનું કહેવાય છે, જેમાં ટ્યુન મારરી એન્ટ્રિયાયન અને ગેલન ગૂડિયનનો સમાવેશ થાય છે. દરમિયાન, પ્રિયંકા, દેસી ગર્લને નૃત્ય કરતી. પ્રિયંકાની માતા, મધુ ચોપરા અને પિતરાઈ, પરિણીતી પણ નિકના પરિવારની જેમ જોડાઈ ગઈ હતી.

બપોરે 1:50 વાગ્યે

મેનૂ પર શું હતું?

ડીએનએના એક અહેવાલ અનુસાર, “ભારતીય લગ્ન, રાજસ્થાની અને મુઘલાઈ વાનગીઓમાં મિશ્રણ હતા.” લગ્ન પહેલાના સમારંભમાં “ચાઇનીઝ અને કોંટિનેંટલ ખોરાક પણ હતા.” પશ્ચિમના લગ્ન અને રાત્રિભોજન માટે, શેફ ગોવાથી નીચે ઉતર્યા હતા. ભારતીય અને મહાસાગર ભાડા સાથે, પ્લેટ પર ઘણા દરિયાઇ વાનગીઓ હતા. જ્યારે વાનગીઓ બદલાતી રહેતી હતી, ત્યારે એક વસ્તુ એક જ રહી હતી – ચાંદીના વાસણમાં આહાર આપવામાં આવતો હતો, “એવું એક સ્રોત જણાવે છે.

1:40 વાગ્યે IST

ટ્વિટર તેના લગ્નમાં પ્રિયંકાને ફટાકડા પ્રદર્શન માટે સ્લેમ કરે છે

પહેલી ડિસેમ્બરે પ્રિયંકા ચોપરા અને નિક જોનાસના ખ્રિસ્તી લગ્ન સમારોહમાં એક ભવ્ય ફટાકડા દર્શાવ્યું હતું. ટ્વિટરના વપરાશકર્તાઓએ હવે પ્રિયંકાને ફોન કર્યો છે, જે ફટાકડા સામે ઝુંબેશ ચલાવનારા છે.

1:20 વાગ્યે IST

મહેમાનોને સંગીત અને નોન-ડિસ્ક્લોઝર કોન્ટ્રાક્ટનો આવકાર મળ્યો હતો

ડીએનએના જણાવ્યા અનુસાર, મહેમાનોને નૃત્ય પ્રદર્શન અને શેમ્પેનથી આવકારવામાં આવ્યા હતા – અને એનડીએ પર સહી કરવા માટે પણ બનાવવામાં આવ્યા હતા. “હું હોટેલમાં પહોંચી ગયો છું. હું કશું કહી શકતો નથી. અમે બધાએ એનડીએ (નોન-ડિસ્ક્લોઝર એગ્રીમેન્ટ) પર હસ્તાક્ષર કર્યા છે, “એમ અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે કલાકાર મિકી કોન્ટ્રાક્ટર જણાવે છે.

બપોરે 12:50 વાગ્યે

નિક એ પ્રિયંકાને મોકલ્યો તે પ્રથમ ટેક્સ્ટ સંદેશ છે

તે નિક હતી જેણે પ્રથમ પ્રિયંકાને ટેક્સ્ટ કર્યું હતું. ડીએમમાં ​​તેમણે લખ્યું હતું કે, “હું કેટલાક મ્યુચ્યુઅલ મિત્રો પાસેથી સાંભળું છું કે આપણે મળવું જોઈએ.” વોગના જણાવ્યા પ્રમાણે, નિકે કહ્યું, “તેણીએ એક સંદેશ સાથે દિવસનો જવાબ આપ્યો કે, ‘મારી ટીમ આ વાંચી શકે છે. તમે મને શા માટે બોલાવતા નથી? ‘ ”

બપોરે 12:30 વાગ્યે

ઉમદ ભવનના બારાદરી લૉનમાં પ્રિયંકા, નિક લગ્ન

પ્રિયંકા ચોપરા અને નિક જોનાસનું હિન્દુ લગ્ન સમારંભ ઉમદ ભવનના બારાદરી લૉનમાં મેહરાનગઢ કિલ્લા સાથે બેકડ્રોપ તરીકે સ્થાન મેળવશે. મેદાંગ મેહરાનગઢ કિલ્લાની સાથે લગભગ 40-ફુટ ઊંચા હશે અને લાલ ફૂલોથી સજ્જ હશે.

બપોરે 12:05 વાગ્યે

પ્રિયંકાને પહેલી વખત નિક એક ઘૂંટણ પર ઉતર્યો

વોગના ઇન્ટરવ્યૂમાં, નિકે એક પ્રિયંકાને જ્યારે પહેલી વાર જોયો ત્યારે તે એક ઘૂંટણ પર કેવી રીતે ઉતર્યો તે અંગેની વાર્તા યાદ કરી. તે 2017 માં વેનીટી ફેર ઓસ્કાર પાર્ટીમાં હતો. તેણે માઈકલ કોર્સની ડ્રેસમાં તેણીનો અભિગમ જોયો, અને તરત જ તે એક ઘૂંટણ પર ઉતર્યો અને કહ્યું, “તમે ખરેખર છો. તમે મારા બધા જીવન ક્યાં ગયા છો? ”

11:50 મિનીટે

હિન્દુ લગ્નમાં પ્રિયંકા અબુ જની-સંદીપ ખોસલાને પહેરી દેશે?

ડીએનએના અહેવાલ અનુસાર, કન્યા હિન્દુ લગ્ન સમારંભમાં અબુ જની-સંદીપ ખોસલાની રચના કરશે. શનિવારે ખ્રિસ્તી લગ્નમાં પ્રિયંકા અને નિક બંનેએ રાલ્ફ લોરેનની રચના કરી હતી. એજેએસકેએ તાજેતરમાં મુંબઇ લગ્નના રિસેપ્શનમાં દીપિકા પાદુકોણેના પોશાકની ડિઝાઇન પણ કરી હતી, જેમાં તેના પતિ રણવીર સિંહ રોહિત બાલ પહેર્યા હતા. જોકે, ડીઝાઈનર સબાસાચી, રાજસ્થાનમાં જોવા મળ્યા છે, જે અટકળોને પ્રોત્સાહન આપે છે કે તે પ્રિયંકા (અથવા નિકના) હિન્દુ લગ્ન દેખાવ પાછળ હોઈ શકે છે.

11:40 મિનીટે

નિક જોનાસ ‘બરત’ સાથે ‘ઘોડી’ પર પહોંચશે

વોગના અહેવાલ મુજબ, વિધિઓ અનુસાર, પુરૂષ હિંદુ સમારંભ માટે ‘ઘોડી’ – એક મરઘી પર પહોંચશે. તેમની પાસે યોગ્ય ‘બારાટ’ હશે. આ અહેવાલમાં દંપતિ સાથેના એક ઇન્ટરવ્યૂનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં આ નિર્ણય લેવાની તેમની વાતચીત ફરીથી બનાવવામાં આવી હતી. પ્રિયંકાએ નિકને પૂછ્યું, “શું તું ઘોડા પર આરામ કરે છે?” તેણે જવાબ આપ્યો, “હું છું … હું રાહ જોઇ શકતો નથી.”