ફ્યુચર વીડબ્લ્યુ-સ્કોડા કાર એકબીજાથી “નોંધપાત્ર રીતે અલગ” જોવા – કારડેકો

ફ્યુચર વીડબ્લ્યુ-સ્કોડા કાર એકબીજાથી “નોંધપાત્ર રીતે અલગ” જોવા – કારડેકો

હાલના કેટલાક મોડેલો, વેન્ટો અને રેપિડ જેવા, કેટલાક ચોક્કસ ખૂણાઓથી એકબીજાને સમાન લાગે છે

  • સ્કોડા અને વીડબ્લ્યુ એક જ સેગમેન્ટમાં કાર ઓફર કરવાનું ચાલુ રાખશે
  • સ્કોડા ભારતના વીડબ્લ્યુ ગ્રૂપ માટે એમક્યુબી મોડ્યુલર પ્લેટફોર્મનું સ્થાન લેશે
  • વીડબ્લ્યુ અને સ્કોડા બંને એમક્યુબી એ0-આઈ (સ્થાનિક આવૃત્તિ) પર કાર બનાવશે.
  • આગામી કાર એકબીજાથી નોંધપાત્ર રીતે અલગ દેખાશે

Skoda Scala

કારડેકો સાથેની તાજેતરની વાતચીતમાં, ભારતમાં વીડબલ્યુ ગ્રૂપના વડા, ગુરુપ્રતાપ બોપારાઇએ પુષ્ટિ કરી હતી કે ભવિષ્યમાં વીડબ્લ્યુ અને સ્કાડા કાર એકબીજાના ફરીથી બૅઝ્ડ વર્ઝન નહીં બને. હાલમાં, વેન્ટોરેપિડ ડ્યૂઓમાં બેજ એન્જીનિયરિંગ જોઈ શકાય છે, બંને કાર પાછળના ભાગમાં એકબીજા જેવું જ દેખાય છે.

વીડબ્લ્યુ-સ્કોડા માટે આગામી ઉત્પાદનો અને બેજ એન્જિનીયરીંગ વિશે વાત કરતાં બોપારાઇએ કહ્યું છે કે, આજે આપણે જે બેજ એન્જિનીયરીંગનું સ્તર જોયું છે, તે ઉત્પાદનો વધુ અલગ હશે. અમે તે જ સેગમેન્ટ્સમાં હોઈશું પરંતુ ઉત્પાદનો સાથે જે નોંધપાત્ર રીતે જુદા જુદા દેખાશે. તમારે ખૂબ જ ભિન્નતા અને સમાનતા વચ્ચે ચાલવાની જરૂર છે જે તમારે ચાલવાની જરૂર છે. અને મને લાગે છે કે અમે સારી સંતુલન પ્રાપ્ત કરી છે જ્યાં અમારી પાસે ઘણી સમાનતા છે પરંતુ ઉત્પાદનો નોંધપાત્ર રીતે જુદા જુદા દેખાય છે. ”

બોપારાઇએ હજી સુધી સ્પષ્ટ કર્યું નથી કે સમાન સેગમેન્ટ પ્રોડક્ટ્સમાં ભિન્ન રીતે ભિન્ન પરિબળો હશે, અમે અપેક્ષા રાખીએ છીએ કે આવી કાર કોઈ પણ ખૂણાથી એકબીજા સાથે મળી શકશે નહીં. જોકે, અમે સમાન સેગમેન્ટ્સમાં બન્ને બ્રાન્ડ્સમાંથી કાર જોવા જઈ રહ્યાં છીએ અને સમાન MQB A0-IN પ્લેટફોર્મ દ્વારા અંડરપિન કર્યું છે.

ભારત માટે આગામી જનરલ પ્રોડક્ટ્સ હજુ થોડા વર્ષો પછી છે, જ્યારે વીડબ્લ્યુ અને સ્કોડા વૈશ્વિક સ્તરે તેમની કાર જુદા જુદા દેખાવ માટે કામ કરવાનું શરૂ કરી દીધી છે. કાર ઉત્પાદકો, ટી-ક્રોસ અને વિઝન એક્સ કન્સેપ્ટ બંનેની આગામી કોમ્પેક્ટ એસયુવીની બાહ્ય ડિઝાઇનની તુલના કરો અને તમને ખ્યાલ આવશે કે જ્યારે વીડબ્લ્યુ ડબ્લ્યુબી અને ટાઇગુઆન જેવા સ્ક્વેરિશ છે, ત્યારે સ્કાડામાં બ્લૂટેડ ડિઝાઇન છે, જેમ કે કોડિક અને કરૉક .

ભારતમાં વર્તમાન રેપિડ અને વેન્ટોની અંદર બેસો, અને જ્યાં સુધી ડિઝાઇન સંબંધિત છે ત્યાં સુધી તમે ઘણી સમાનતા શોધી શકશો. જો કે, જો આપણે સ્કેલ (એમક્યુબી એ0-આધારીત સ્કોડા) સાથે છઠ્ઠા-જનરલ પોલો અને ટી-ક્રોસ (એમક્યુબી એ0 પ્લેટફોર્મ પરના બંને ઉત્પાદનો) ની આંતરિક ડિઝાઇનની તુલના કરીએ છીએ, તો તેઓ જુદા જુદા જુએ છે. જ્યાં પોલો કેબિન ગતિશીલ દેખાય છે અને ડેશબોર્ડમાં શામેલ ઇન્ફોટેંમેંટ સિસ્ટમ દર્શાવે છે, સ્કેલાના કેબિન સૂક્ષ્મ દેખાય છે અને મફત-સ્ટેન્ડિંગ ઇન્ફોટેંમેંટ સ્ક્રીન મેળવે છે.

પુષ્ટિ: વીડબ્લ્યુ ઇન્ડિયા ટિઆગો, કેવિડ પ્રતિસ્પર્ધાને લોંચ કરશે નહીં

જ્યાં વીડબ્લ્યુ અને સ્કોડા પ્રોડક્ટ ફ્રન્ટ પર ફેરફાર કરી રહ્યા છે, ત્યાં અમે અપેક્ષા રાખીએ છીએ કે બે બ્રાન્ડ્સ તેમની કિંમતી વ્યૂહરચનાઓને આગળ ધપાવશે. જેનો અર્થ એ છે કે ભાવિ વીડબ્લ્યુ કાર સમાન સ્ક્ોડા પ્રોડક્ટ્સ પર થોડો પ્રીમિયમ રાખવાની ધારણા છે. હાલમાં, સ્કોડા સુપર્બની કિંમત રૂ. 27.49 લાખ અને 32.99 લાખથી છે, વીડબ્લ્યુ પાસેટની કિંમત 29.99 લાખથી રૂ. 32.99 લાખ (તમામ કિંમતના એક્સ શોરૂમ પેન-ઇન્ડિયા) છે.

આ ઉપરાંત વાંચો: ઇનકમિંગ મેઇડ-ઇન-ઇન્ડિયા કાર માટે સ્ક્ોડા આઇઇંગ નિકાસ

વધુ વાંચો: રેપિડ ડીઝલ