કર્ણાબઝ – કર્ણાટક રણજી રમત પછી જયદેવ શાહે એડિની બોલી લીધી

કર્ણાબઝ – કર્ણાટક રણજી રમત પછી જયદેવ શાહે એડિની બોલી લીધી

કર્ણાબઝ – કર્ણાટક રણજી રમત પછી જયદેવ શાહે એડિની બોલી લીધી

તેને ક્લિનીંગ કરો

 જયદેવ શાહે 30 ની ઊંચાઈએ સરેરાશ 5000 થી વધુ ફર્સ્ટ ક્લાસ રન બનાવ્યા છે,

જયદેવ શાહે 30 થી વધુ ગેટ્ટી

ની સરેરાશથી 5000 થી વધુ ફર્સ્ટ ક્લાસ રન બનાવ્યા છે. <વિભાગ આઇટમપ્રોપ = "આર્ટિકલ બોડી">

સૌરાષ્ટ્ર માટે 119 ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચના પીઢ ખેલાડી, જયદેવ શાહે, કર્ણાટક સામેની તેમની ટીમની રણજી ટ્રોફી મેચના અંતમાં સ્થાનિક ક્રિકેટમાંથી નિવૃત્તિની જાહેરાત કરી છે, 6 ઠ્ઠી ડિસેમ્બરથી શરૂ થવાનું છે. (ગુરુવાર) રાજકોટમાં. ભૂતપૂર્વ બીસીસીઆઈના સચિવ નિરંજન શાહ, જયદેવની અંતિમ રમત સૌરાષ્ટ્રના કેપ્ટન તરીકેની તેમની 112 મી ફર્સ્ટ ક્લાસ મેચ હશે.

તેમનું પ્રથમ-વર્ગ બનાવવું 2002-03 ની સીઝન દરમિયાન પહેલી વાર, ડાબોડી બેટ્સમેને 30 ની સરેરાશની સરેરાશથી 5000 થી વધુ રન બનાવ્યા હતા. તેણે 65 સૂચિ-એ રમતોમાં પણ ફીટ કર્યા હતા, જેણે 20 કરતા વધુની સરેરાશથી 1277 રન કર્યા હતા.

જયદેવનું કારકિર્દી વિવાદોથી ઓછું નથી રહ્યું, તેમ છતાં સૌરાષ્ટ્રના કેપ્ટન તરીકેની તેમની પસંદગી અને સ્થાનિક ટીમમાં તેમનું લાંબા સમય સુધી રોકાણ તેમજ વિવિધ ભારતીય પ્રીમિયર દ્વારા પસંદગી લીગ (આઈપીએલ) ફ્રેન્ચાઇઝીઝ ઘણીવાર વિવેચકો દ્વારા હુમલો હેઠળ આવ્યા – જેમણે પસંદગી બાબતે તેમના પિતાના પ્રભાવનો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. જુનિયર શાહે ચાર ફ્રેન્ચાઇઝી (રાજસ્થાન રોયલ્સ, ડેક્કન ચાર્જર્સ, મુંબઇ ઇન્ડિયન્સ અને ગુજરાત લાયન્સ) સાથે સ્ટિન્ટની સેવા આપી હતી, જો કે તેણે ક્યારેય આઇપીએલ રમત રમી નહીં.

< પી> જયદેવની કારકિર્દી જોકે તમામ વિનાશ અને ઉદાસી ન હતી. અત્યાર સુધીમાં તેણે 111 મેચમાં સૌરાષ્ટ્રના કેપ્ટન તરીકે રમ્યા છે, જે સ્થાનિક ક્રિકેટના કેપ્ટન માટેનો રેકોર્ડ છે, જે રવીન્દ્ર ચઢ્ઢા પાસે ગયો છે, જેણે હરિયાણાને 83 ફર્સ્ટ-ક્લાસ રમતોમાં સ્થાન આપ્યું હતું. તેમની નેતૃત્વ હેઠળ, સૌરાષ્ટ્ર રણજી ટ્રોફીમાં બે વખત (2012-13 અને 2015-16) રનર-અપ તરીકે અને બે વખત સેમિ-ફાઇનલમાં પહોંચ્યો હતો. સૌરાષ્ટ્રની પ્રથમ ખિતાબ જીતનાર, 2007-08 વિજય હજારે ટૂર્નામેન્ટ પણ તેની સ્થાનેથી પ્રાપ્ત થયું હતું.

<વિભાગ આઇટમપ્રોપ = "લેખ બોડી">

શાહની કપ્તાની ચેતેશ્વર પૂજારા અને રવિન્દ્રના ઉદભવ સાથે પણ થઈ જાડેજા – બે રાષ્ટ્રીય ખેલાડીઓ જે ભારતીય રાષ્ટ્રીય ટીમ સાથે ઉચ્ચ સન્માન મેળવે છે.

© ક્રિકબઝ

<સેક્શન>