પ્રકાશ જાવડેકર કર્ણાટકમાં 'રાજકીય ઢાકાક' આગાહી કરે છે, બિડથી ટોપલ સરકારના પ્રશંસક બઝ

પ્રકાશ જાવડેકર કર્ણાટકમાં 'રાજકીય ઢાકાક' આગાહી કરે છે, બિડથી ટોપલ સરકારના પ્રશંસક બઝ

પ્રકાશ જાવડેકર કર્ણાટકમાં 'રાજકીય ઢાકાક' આગાહી કરે છે, બિડથી ટોપલ સરકારના પ્રશંસક બઝ

એક સમાચાર ચેનલ સાથે વાત કરતા, જાવડેકરએ એવો દાવો કર્યો હતો કે જેડી (એસ) અને કોંગ્રેસ વચ્ચેના “અપવિત્ર જોડાણ” ટૂંક સમયમાં જ તૂટી જશે.

Prakash Javadekar Predicts ‘Political Dhamaka’ in Karnataka, Fans Buzz of Bid to Topple Govt
એચઆરડી પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકરની ફાઇલ ફોટો.
બેંગલુરુ:

કેન્દ્રીય પ્રધાન પ્રકાશ જાવડેકરની કર્ણાટકમાં ‘રાજકીય ધામાક’ ની આગાહીએ રાજ્યમાં કે.ડી. કુમારસ્વામી સરકારને તોડી નાખવાના બીજેપીના કથિત પ્રયાસોની અટકળોની નવીકરણ કરી છે.

એક સમાચાર ચેનલ સાથે વાત કરતા, જાવડેકરએ એવો દાવો કર્યો હતો કે જેડી (એસ) અને કોંગ્રેસ વચ્ચેના “અપવિત્ર જોડાણ” ટૂંક સમયમાં જ તૂટી જશે. “અમે કર્ણાટકમાં એકમાત્ર સૌથી મોટી પાર્ટી હતી, પરંતુ સરકારની રચના માત્ર સાત બેઠકોથી ઓછી કરી હતી. જેડી (એસ) અને કોંગ્રેસ તકવાદી રાજકારણ માટે જાણીતા છે અને રાજ્યમાં ક્યારેય સ્થિર સરકાર આપી શકતા નથી.

અન્ય એક કેન્દ્રીય મંત્રી, ડીવી સદાનંદ ગૌડા, જે કર્ણાટકના સાંસદ છે, તેમણે તેમના કેબિનેટ સહકર્મચારીઓના અભિપ્રાયોની રજૂઆત કરી. બેંગલુરુ નોર્થનું પ્રતિનિધિત્વ કરનાર સાંસદ એસેમ્બલીના શિયાળાના શિયાળાના સત્રનો સંકેત આપતા એમપીએ જણાવ્યું હતું કે, સરકાર આંતરિક રિવરફટને કારણે પતન કરશે. આવતી બેલાગવી સત્ર પૂર્ણ થવાની રાહ જોવી પડશે અને જોવું પડશે.

વિધાનસભામાં વિરોધ પક્ષના નેતા અને ભાજપના નેતા કોટા શ્રીનિવાસ પૂજારીએ અફવાઓ ફેલાવી હતી, એવો દાવો કરતાં કે રાજ્યના કેબિનેટ પ્રધાન રમેશ જાર્ખિહોલીની તરફેણ કરવાની શક્યતા છે. “રમેશ જાર્કીહોલી માનસિક રૂપે વર્તમાન સરકારથી દૂર છે. તેણે તેના પીડા વિશે વાત કરી છે. જે કોઈ પણ ભાજપ આવે છે, અમે તેમને આવકારીએ છીએ”.

બુધવારે વિધાન સુદડામાં યોજાયેલી કેબિનેટ મીટિંગથી જાર્કીહોલીની ગેરહાજરી દ્વારા પુજારીના દાવાને સમર્થન આપવામાં આવ્યું હતું.

ભાજપના અનુમાનને નકારી કાઢતાં, મુખ્યમંત્રી એચ. એચ. કુમારસવામીએ જણાવ્યું હતું કે, “છેલ્લા છ મહિનાથી ભાજપ દ્વારા આ ભૂકંપ થઈ રહ્યો છે. તે માત્ર અવાજ બનાવવા વિશે છે. અમારી સરકાર એક ખડક જેવી મજબૂત છે. આ વિષય મૃત છે. ”

કૉંગ્રેસના વરિષ્ઠ અને પ્રધાન ડીકે શિવકુમાર મુખ્યમંત્રી સાથે સંમત થયા હતા. ભાજપના નેતાઓ નિરાશ થયા છે. જાવડેકરનું નિવેદન સૂચવે છે કે તેઓ ઘોડાઓના વેપારમાં સંડોવાયેલા છે. અમે મુખ્ય પ્રધાન કુમારસ્વામીને આપેલા વચન આપ્યા છે કે ગઠબંધન સરકાર તેની સંપૂર્ણ મુદત પૂરી કરશે.