ફેન્ટસી ફોકસ: 2018 માં વિજેતાઓ અને ગુમાવનારા કોણ હતા? | ફોર્મ્યુલા 1® – ફોર્મ્યુલા 1

ફેન્ટસી ફોકસ: 2018 માં વિજેતાઓ અને ગુમાવનારા કોણ હતા? | ફોર્મ્યુલા 1® – ફોર્મ્યુલા 1

ફેન્ટસી ફોકસ: 2018 માં વિજેતાઓ અને ગુમાવનારા કોણ હતા? | ફોર્મ્યુલા 1® – ફોર્મ્યુલા 1

તે 2018 માં માત્ર ફોર્મ્યુલા 1 ગ્લોરીનો પીછો કરનારા 20 ડ્રાઇવરો હતા. અમારા પ્રારંભિક ફૅન્ટેસી એફ 1 સીઝનમાં 192,850 ખેલાડીઓ ભાગ લેતા હતા, જેણે અઝરબૈજાન ગ્રાન્ડ પ્રિકસમાં માર્યા ગયા હતા, તે 18 રેસ સપ્તાહના અંતર્ગત બડાઈ મારવાના હક્કનો દાવો કરતો હતો. . તેથી કયા ડ્રાઈવરો માલ પહોંચાડ્યા? અને કોણ સારી રીતે ભાડે નથી? આ વર્ષના અંતિમ સમય માટે, અમે 10 સ્ટેંડ-આઉટ આંકડાઓને બહાર કાઢવા માટે ડેટા દ્વારા ખોદ્યા છે …

હેમિલ્ટન અને મર્સિડીઝ ટોપ સ્કોર (ફરીથી) …

લેવિસ હેમિલ્ટન તરત જ આ સિઝનમાં ભૂલી જશે નહીં. પાંચ વર્ષની વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપનો દાવો કરવા માટે મુખ્ય પ્રતિસ્પર્ધી સેબાસ્ટિયન વેટ્ટેલ પર વિજય મેળવવામાં – તે ખાસ કરીને વર્ષના બીજા ભાગમાં દોષમુક્ત હતો – અને તે ફૅન્ટેસી એફ 1 સ્ટેન્ડિંગમાં પણ ટોચ પર આવ્યો.

સીઝન દરમિયાન તેમના પ્રદર્શન ફૅન્ટેસી એફ 1 પ્લેયર્સ માટે નિર્ણાયક પુરવાર થયા, કારણ કે તેણે ટોચની 718 પોઇન્ટ્સ સાથે ટોચનું સ્થાન મેળવ્યું હતું. વેટ્ટેલ, તેના નજીકના હરીફ, બીજામાં 125 પોઇન્ટ પાછળ હતો, જ્યારે રેડ બુલના મેક્સ વેર્સ્ટેપ્ને ફેરારીની કિમી રિકકોનને આગળ ત્રીજા ક્રમે જીતી હતી.

અને જેમ જેમ તેઓએ આ સિઝનમાં ફોર્મ્યુલા 1 માં કર્યું તેમ, મર્સિડીઝે ટોપ સ્કોરિંગ કન્સ્ટ્રક્ટર બનવાની સ્પર્ધા જીતી લીધી હતી, જે સિઝનને 1,060 પોઇન્ટ્સ પર સમાપ્ત કરી હતી. ફેરારી ખૂબ દૂર નહોતી, જો કે, 981 સાથે બીજા સ્થાને રહી હતી, કેમ કે રેડ બુલને પરિચિત થર્ડ-પ્લેસ સમાપ્ત સાથે કરવાનું હતું.

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

હાર્ટલી માટે કઠિન સમય …

જ્યારે હેમિલ્ટનને ઉચ્ચ સન્માન મળ્યું, અને એટલા માટે, ટોરો રોઝોના બ્રેન્ડન હાર્ટલી માટે, જેને 2019 ની ઝુંબેશ માટે એલેક્ઝાંડર આલ્બન દ્વારા બદલવામાં આવ્યું હતું , ફૅન્ટેસી એફ 1 પોઇન્ટ દ્વારા આવવું મુશ્કેલ હતું.

હકીકતમાં, કીવીએ મોટાભાગના સિઝનમાં નકારાત્મક પોઇન્ટ્સમાં ગાળ્યા હતા અને તે વર્ષના પાછલા તબક્કા સુધી તે પોઝિટિવ પ્રદેશમાં પ્રવેશ્યું ન હતું ત્યાં સુધી તે માત્ર 20 પોઇન્ટ સાથે ડ્રાઇવરોના સ્ટેન્ડિંગ્સની સીઝન રોક-ડાઉનને સમાપ્ત કરી શક્યો હતો.

આશ્ચર્યજનક રીતે તે હાસ રોમેન ગ્રૉઝિજન હતો જેણે પી 1 9 નો સ્કોર કર્યો હતો, જે 98 પોઇન્ટ્સ મેળવ્યા હતા, જ્યારે રેનોના નિકો હલ્કનબર્ગે – એફ 1 ની ‘શ્રેષ્ઠ બાકીની’ લડાઈ જીતી હતી – ફ્રેન્ચાઇઝ કરતા માત્ર એક વધુ પોઇન્ટ મેળવ્યો હતો (તમે જાણો છો કે તેણે કેમ એટલું ઓછું બનાવ્યો પાછળથી…).

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

શ્રેષ્ઠ સેટ-અને-ભૂલી ટીમ …

એફ 1 મુખ્ય મથકમાં, અમે આશ્ચર્ય વ્યક્ત કર્યું કે અઝરબૈજાન માટે કયા લાઇન-અપ સેટ અને સમગ્ર સિઝન માટે દોડવા માટે ડાબી બાજુએ તમે સૌથી વધુ પોઇન્ટ્સ મેળવ્યાં હોત – અને તેથી અમે કામ કરવા માટે, શ્રેષ્ઠ કાલ્પનિક ટીમ શોધવામાં આવી, જે તે સમયે 100 મિલિયન ડોલરથી ઓછી કિંમતે મળી. બાકુ શોડાઉન.

તે કદાચ આશ્ચર્યજનક નથી કે હેમિલ્ટન (2 9 .8 મિલિયન ડોલરની કિંમતે) તેની ટીમ મર્સિડીઝ (30 મિલિયન ડોલરની પ્રાઇસ ટેગ પૂર્વ-અઝરબૈજાન સાથે), અને વેસ્ટપ્પેન, જે 19.5 મિલિયન ડોલરની કિંમતે સારી હતી તે પાંચ-ડ્રાઈવર લાઇન-અપનો ભાગ હતો. .

રેનોનું કાર્લોસ સૈઝ સિઝન દરમિયાન 200 પોઇન્ટ્સ મેળવે છે – ટોચની છની બહાર શ્રેષ્ઠ પ્રદર્શન કરનાર ડ્રાઈવર હતો – અને તેને 19 મીટરની અંદર કિંમત આપવામાં આવી હતી, તે ટર્બો ડ્રાઈવર તરીકે શ્રેષ્ઠ પસંદગી હતી, 400 પોઈન્ટ એકત્રિત કરીને તમે તેની સાથે અટકી ગયા હતા. બધા 18 ગ્રાન્ડ પ્રિકસ.

સોબરની સફળતા આ વર્ષે કોઈ ગુપ્ત નથી, અને તેમના ડ્રાઇવરો ચાર્લ્સ લેક્લેર્ક ($ 4.5 મિલિયન) અને માર્કસ એરિક્સન (5.5 મિલિયન ડોલર) એ ફૅન્ટેસી એફ 1 માં પણ અભિનયની ભૂમિકા ભજવી હતી, જે શ્રેષ્ઠ સેટ-એન્ડ-ભૂલી લાઇન-અપ પૂર્ણ કરશે, જે તમને ખર્ચ કરશે 98.8 મિલિયન ડોલરની કમાણી કરી અને તમને 2,949 પોઇન્ટ્સની કમાણી કરી.

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

શ્રેષ્ઠ સ્કોરિંગ રેસ સપ્તાહની ટીમ …

તેથી, 18 ગ્રાન્ડ પ્રિકસ સપ્તાહના દરેકમાં શ્રેષ્ઠ-સ્કોરિંગ ટીમોને જોઈને, કયા દોડમાં સૌથી વધુ પોઇન્ટ્સ પ્રાપ્ત થયો? તમે સાચા અનુમાનનો અંદાજ કાઢો: ઑસ્ટ્રિયાના રેડ બુલ રિંગ પર ખરેખર તે શોડાઉન હતું.

વેસ્ટપ્પને તે રેસ સારી રીતે યાદ રાખશે, ડચમેન ઑસ્ટ્રિયામાં સીઝનની પ્રથમ જીત મેળવે છે અને તે આ ટીમમાં દર્શાવે છે, જેમ કે રોમન ગ્રૉસ્જેન અને કેવિન મેગ્યુસેનની હાસ ભાગીદારી – જે અનુક્રમે પી 4 અને પી 5 સમાપ્ત કરે છે – અને ફોર્સ ઇન્ડિયાના એસ્ટબેન ઓકન , જે છઠ્ઠા સમાપ્ત થયા.

ડ્રીમ ટીમ બનાવવી કિમી રિકકોન છે, જે આ રેસના સમયે ટર્બો ડ્રાઇવર તરીકે પસંદ થઈ શકે છે, તેના મૂલ્યને 19 મિલિયન ડોલરની થ્રેશોલ્ડ હેઠળ ઘટાડવામાં આવ્યું હતું, જ્યારે ફેરારી શ્રેષ્ઠ કન્સ્ટ્રક્ટર હતા.

આ લાઇન-અપ એક વિશાળ 280-પોઇન્ટ હૉલ લપેટી – તે કેટલાક સપ્તાહના છે!

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

મોટા ભાગના બિંદુઓ streaks દ્વારા પ્રાપ્ત …

ફૅન્ટેસી એફ 1 લાઇન-અપ નિર્ણયોમાં એક મોટો પરિબળ ક્વોલિફાઇંગ / રેસ સ્ટ્રેક્સ હતો અને દરેક અઠવાડિયાના અંતે બોનસ પોઇન્ટ માટે પાત્ર કોણ હતું.

રેસ સ્ટ્રક દ્વારા સૌથી વધુ પોઈન્ટ અપનાવવાના સંદર્ભમાં – જેણે ડ્રાઇવરને સળંગ પાંચ રેસમાં ટોચની 10 માં સમાપ્ત કરવાની જરૂર પડતી હતી – સિઝન દરમિયાન, તે વેટ્ટેલ અને હેમિલ્ટન હતા જે ટોચ પર આવ્યા હતા, જોડી 30 પોઇન્ટ્સ સુરક્ષિત કરે છે (જેનો અર્થ તેઓ ત્રણ વખત બોનસને અનલૉક કરે છે).

હેમિલ્ટન અને વેટ્ટેલ પણ પાંચ પોઈન્ટ ક્વોલિફાઇંગ બોનસ (સતત પાંચ ગ્રાન્ડ પ્રિકસ સપ્તાહના અંતે ક્યુ 3 સુધી પહોંચ્યા), 15 પોઇન્ટ્સ મેળવ્યા, અને તેઓ તેમના સંબંધિત ભાગીદારો વોલ્ટેરી બોટાસ અને કિમી રાયકોનને જોડાયા.

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

ટીમના સાથીને મારવા માટે મોટાભાગના બિંદુઓ …

અન્ય ક્ષેત્ર જ્યાં ખેલાડીઓ તેમના પોઇન્ટ્સમાં ઉમેરો કરી શકતા હતા તેવા ડ્રાઇવરોને પસંદ કરતા હતા જેઓ સતત તેમની ટીમના સાથીઓ કરતા વધારે સારા હતા, અને કેટલાક જાણીતા નામો છે જેણે માર્ગ તરફ દોરી હતી.

આ સિઝનમાં તેના ચેમ્પિયનશિપ-વિજેતાને શોષણ આપવામાં આવ્યું છે, તે કદાચ આશ્ચર્યજનક નથી કે હેમિલ્ટન સ્પર્ધામાં બોટસથી આગળ સમાપ્ત કરવા માટે વધારાના 48 પોઇન્ટ્સ એકત્રિત કરીને સ્ટેન્ડિંગ્સની ટોચ પર બેસે છે. તેની પાછળ, વર્સ્તાપ્પન અને સેંઝે અનુક્રમે 42 અને 33 પોઈન્ટ મેળવ્યા, જેમાં ડેનિયલ રિકાર્ડો અને નિકો હલ્કનબર્ગનો વધુ સારો દેખાવ થયો.

ક્વોલિફાઇંગ પર્ફોમન્સ જોઈને, તે રહસ્ય નથી કે મેકલેરેનના ફર્નાન્ડો એલોન્સોએ આ સિઝનમાં દર શનિવારે તેમના ટીમ સાથીને આઉટ-ક્વોલિફાઇંગ ટીમ સાથી સ્ટૉફેલ વૅન્ડોર્ને whitewashed . ફૅન્ટેસી એફ 1 પોઇન્ટ્સની દ્રષ્ટિએ, બે વખત વિશ્વ ચેમ્પિયનએ 36 વધારાના પોઈન્ટ મેળવ્યા, લેક્લેર્ક કરતાં ચાર વધુ પ્રાપ્ત થયા, વેટ્ટેલ અને ઓકોન 30 પોઇન્ટ સાથે P3 માટે બંધાયેલા.

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

પોઝિશન બોનસ પ્રાપ્ત …

જ્યારે ક્વોલિફાઇંગ થયું ત્યારે વૅન્ડોર્ને એલોન્સો માટે કોઈ મેચ નહોતી કરી, ત્યારે બેલ્જિયન માટે કેટલીક સારી સમાચાર હતી, કારણ કે શનિવારની નબળી કામગીરીએ તેને રેસ દિવસમાં સ્થાનો બનાવવાની મંજૂરી આપી હતી.

પ્રત્યેક ડ્રાઇવરને ઓફર કરતા મહત્તમ 10 પોઇન્ટ (તે સ્થાને +2 પોઇન્ટ પ્રાપ્ત થાય છે), તે એવી કાર છે જે ગ્રીડ પર ફરી શરૂ થાય છે જે મુશ્કેલીમાંથી બહાર નીકળી શકે તે માટે સૌથી વધુ ફાયદાકારક રહે છે અને તે જ મેકલેરેન ડ્રાઇવર 2018 માં કર્યું.

તેમણે 111 ફૅન્ટેસી એફ 1 પોઇન્ટ્સ પ્રાપ્ત કર્યા (જો તેઓ ટોપ 10 માં શરૂ થયા હોય તો ડ્રાઇવર્સ પોઇન્ટ ગુમાવશે પરંતુ પોઝિશન ગુમાવી બેસે છે અને જો તેઓ ટોચના 10 ની બહાર શરૂ થાય છે અને સ્થાન ગુમાવતા હોય તો -1 ગુમાવે છે), તેમના પોઝિશનને મહત્તમ કરવા બોનસ મેળવે છે. આ સિઝનમાં 10 ગ્રાન્ડ પ્રિકસ.

ટેબલના બીજા ભાગમાં, બોટસે આ સિઝનમાં પોઝિશન્સ ગુમાવવા માટે 30 પોઇન્ટ્સ ગુમાવી દીધા હતા, આ વર્ષે મર્સિડીઝ ડ્રાઈવર મુશ્કેલ સમયને હાઈલાઇટ કરતો હતો …

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

સૌથી ઝડપી લેપ પુરસ્કાર …

ખરેખર, બોટાસે સખત સીઝન સહન કર્યું હતું, મર્સિડીઝની સ્પર્ધા જીતવામાં નિષ્ફળ જતા, પરંતુ તે હકીકતથી થોડો સહન કરશે કે તેણે પહેલીવાર ડીએચએલ ફાસ્ટ લેપ પુરસ્કાર જીત્યો હતો .

ફંકીએ એફ 1 એ બાકુ રેસ માટે લોંચ કર્યું ત્યારથી ફિનને છ ફોલ્લીઓના લીપ્સ સાથે દોરી હતી, અને સૌથી ઝડપી લેપ સાથે ડ્રાઈવરને આપવામાં આવેલા પાંચ બોનસ પોઇન્ટ્સ સાથે, તેણે આ સિઝનમાં ખેલાડીઓને વધારાના 30 પોઇન્ટ્સ મેળવ્યા.

કોઈ પણ ડ્રાઈવર તેના શોષણ સાથે હેમિલ્ટન અને વેટ્ટેલ સાથેના સૌથી નજીકના પડકારો સાથે ત્રણ ફાસ્ટ લેપ ટ્રાયમ્ફ્સ સાથે મેચ કરી શક્યો નહીં, જ્યારે વેરસ્પ્પેન અને રિકાસીર્ડો બંનેએ આ બોનસ દ્વારા આ શબ્દ 10 પોઇન્ટ એકત્રિત કર્યા.

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ

ભયંકર ડી.એન.એફ. દંડ …

જ્યારે ડી.એન.એફ. ડ્રાઇવર માટે મોટો ફટકો છે, ત્યારે તે ફૅન્ટેસી એફ 1 પ્લેયર્સની કિંમત પર પણ આવ્યો હતો, કારણ કે તેમના પસંદ કરેલા રેસરને -15 પોઇન્ટ પેનલ્ટી સાથે હિટ કરવામાં આવી હોત તો તે રેસમાં ‘વર્ગીકૃત નહીં’ હોવાનું માનવામાં આવતું હતું.

અને બાકુ પછી, હલ્કનબર્ગ અને રિકિયર્ડો બંનેએ આ પ્રસંગને સાત પ્રસંગોએ ભોગવ્યું હતું, જેનો અર્થ એમ થયો કે બંનેએ એક -105 પોઇન્ટનો વિજય મેળવ્યો – ફૅન્ટેસી એફ 1 ખેલાડીઓ માટે એક દુઃસ્વપ્ન જે 2019 રેનોના ડ્રાઈવરો સાથે અટકી ગયો …

લેક્લેકર, હાર્ટલી અને એલોન્સો છ વખત નિવૃત્ત થયા, તેથી તેઓ -90 પોઈન્ટ પર પાછળથી ન હતા, જ્યારે ટેબલના બીજા ભાગમાં બોટાસ, હેમિલ્ટન, વેટ્ટેલ અને મેગ્નસેન નસીબદાર હતા કે તેમને ફક્ત એક નિવૃત્તિનો અનુભવ કરવો પડ્યો.

રેસી: રિકિયર્ડો 10 લેપ્સ હેઠળ પી 2 થી નિવૃત્ત થઈ ગયો

મૂલ્ય પરિવર્તન …

ફૅન્ટેસી એફ 1 નું બીજું ઉત્તેજક ઘટક ડ્રાઇવરોનું મૂલ્ય હતું, જે ગ્રાન્ડ પ્રિક્સ સપ્તાહના અંતે તેઓ કેવી રીતે ફરે છે તેના આધારે બદલાશે.

ઉદાહરણ તરીકે, રમતની શરૂઆતમાં રિકકોનેનની કઠિન જોડણી, જેમાં તેને પોડિયમ સમાપ્ત (સ્પેન, મોનાકો અને કેનેડા) વગર ત્રણ રેસમાં જોવામાં આવે છે, તેનો અર્થ એ થયો કે તેનું મૂલ્ય (20 મિલિયન ડોલરથી શરૂ થયું) 19 મિલિયન ડોલરથી નીચે ઘટી ગયું છે, જેનાથી ખેલાડીઓને તેમને ટર્બો ડ્રાઈવર તરીકે ઉપયોગ કરો.

તેણે સીઝનના છેલ્લા ચાર રેસમાં ત્રણ પોડિયમ્સને સુરક્ષિત કરીને, આખરે તેના સ્વરૂપને ફેરવી દીધું, તેનું મૂલ્ય ફરી વધ્યું અને તેણે 19.7 મિલિયન ડોલરની સિઝનની કિંમત પૂર્ણ કરી.

સિઝન દરમિયાન મોટાભાગના મૂલ્યમાં વધારો કરનાર ડ્રાઇવર વર્સ્ટપ્પેન હતા, જે ડચમેન 21.8 મિલિયન ડોલરના મૂલ્ય સાથે 2.3 મિલિયન ડોલરનો વધારો સાથે વર્ષ પૂરો કરે છે.

બીજી બાજુ, એલોન્સો – જેમણે એફ 1 માં અંતિમ સિઝનમાં મુશ્કેલ અંત લાવ્યું – જે ડ્રાઇવરનું મૂલ્ય સૌથી વધુ ઘટ્યું હતું, સ્પેનીઅર્ડ $ 11.5 મિલિયન મૂલ્યથી શરૂ થયું હતું, પરંતુ વર્ષના અંતમાં તે $ 9.6 મિલિયન હતું.

ફોર્મ્યુલા વન વર્લ્ડ ચેમ્પિયનશિપ