બ્લોકબસ્ટર એ લાક્ષણિક બૉમ્બસ્ટાસ્ટને સાન્સ કરે છે – ક્રિકબઝ

બ્લોકબસ્ટર એ લાક્ષણિક બૉમ્બસ્ટાસ્ટને સાન્સ કરે છે – ક્રિકબઝ

બ્લોકબસ્ટર એ લાક્ષણિક બૉમ્બસ્ટાસ્ટને સાન્સ કરે છે – ક્રિકબઝ

<મેટા સામગ્રી = "https://www.cricbuzz.com/cricket-news/105477/australia-vs-india-1st-test -પ્રિવ્યૂ-ઇન્ડિયા-ટૂર-ઓફ-ઑસ્ટ્રેલિયા-2018-19 "આઇટમપ્રોપ =" મેઇનએંટીટીઓફ્ફેજ ">

ઑસ્ટ્રેલિયાના ભારત પ્રવાસ, 2018-19

<મેટા સામગ્રી = "અમે અહીં બે રસ્તાઓની બરાબર મીટિંગમાં બે ટીમો વિશે વાત કરતા નથી, પરંતુ તે બંને તબક્કે છે જ્યાં તેમની પ્રતિષ્ઠા લાઇન પર છે" itemprop = "description">

<મેટા સામગ્રી = "595" આઇટમપ્રોપ = "પહોળાઈ"> <મેટા સામગ્રી = "408" itemprop = " ઊંચાઈ "> આ વખતે એડિલેડ ટેસ્ટની આસપાસ અને ત્રણને અનુસરવાનું કોહલી યુગ માટે મેક-ઓર-બ્રેક હશે

આ વખતે એડેલેઇડ ટેસ્ટ અને આ ત્રણેય કોહલીના યુગ માટે મેક-ઓર-બ્રેક રહેશે © ગેટ્ટી

<વિભાગ આઇટમપ્રોપ = "લેખ બોડી">

એડિલેડ ઓવલ એ સૂચિબદ્ધ બધી સંપત્તિઓ પૈકીની રીઅલ એસ્ટેટના સૌથી મોંઘા ભાગ છે. શહેર આધારિત મોનોપોલી બોર્ડ. તેની 400 ઇકોનોમી ડૉલરની કિંમત છે, જે લોકપ્રિય રુંડલ મૉલ 350 ની સાલમાં બીજા સ્થાને આવે છે. કૂપર્સ બ્રૂઅરી નીચલી 180 ડૉલરમાં સૂચિબદ્ધ થવું તે નિરાશાજનક છે, પરંતુ તે બીજા દિવસ માટે ચર્ચા છે.

, આગામી પાંચ દિવસોમાં, એડેલેઇડ ઓવલ તેની ટોચની બિલિંગ સુધી જીવંત રહેશે, 45,000 જેટલા જુદા જુદા આંખોની આંખો અને ભારતમાં અબજો આંશિક આંખની આંખો આવશે. આઇકોનિક પ્રોપર્ટીના સૌથી મૂલ્યવાન ભાગ પર પરિવર્તિત થાઓ – મધ્યમાં 22 યાર્ડ્સ. અને કેન્દ્ર-સ્ટેજ લઈને તેની પેઢીના સૌથી વધુ મૂલ્યવાન ક્રિકેટર બનશે કારણ કે તે અને તેની ટીમ સીધી સીરીઝમાં રેકોર્ડ સેટ કરવા માંગે છે, જ્યાં હિસ્સા હંમેશા ઊંચી હોય છે.

કોહલી અને એડેલેઇડ ઓવલ વર્ષોથી ખૂબ જ ખુશ સંબંધનો આનંદ માણ્યો છે. તે અહીં હતું કે તેણે આઠ વર્ષ પહેલાં તેની પ્રથમ ટેસ્ટ ટન નોંધાવ્યો હતો. ચાર વર્ષ પછી, તેઓ પ્રથમ વખત ટેસ્ટમાં ભારતની ટીમમાં પાછા ફર્યા – એમએસ ધોની માટે સ્ટેન્ડ-ઇન હોવા છતાં – અને દરેક ઇનિંગમાં એક સદી ફટકારી, જેથી તેમની ટીમને એક પ્રખ્યાત જીતની નજીક લઈ શકાય.

કોહલી અને કોચ રવિ શાસ્ત્રીએ ઘણીવાર ચાર વર્ષ પહેલાં એડીલેઇડ ટેસ્ટનો ઉલ્લેખ કર્યો છે જે તેમની ટીમ અને તેમના યુગની “બનાવટ” હોવાનું કહેવાય છે. એક રીતે, આ વખતે એડિલેડ ટેસ્ટની આસપાસ અને ત્રણને અનુસરવા કોહલી યુગ માટે મેક-ઓર-બ્રેક રહેશે, ખાસ કરીને વિદેશી રેકોર્ડ પરના તેમના દાવાને પગલે. આ ટીમની આ પ્રકારની લાક્ષણિકતા અને બૉમ્બસ્ટાટ જે વર્ષમાં આગળ વધ્યું છે, તે રીતે પહેરવામાં આવે છે, અથવા કોઈપણ રીતે મલમાય છે.

રસપ્રદ રીતે, તેઓ ‘ઑસ્ટ્રેલિયન ટીમ સામે ફરી વળવું કે જે તેના વિવિધ બોમ્બ ધડાકા અને જુદા જુદા કારણોસર અસ્પષ્ટ છે. અમે અહીં બે રસ્તાઓ પર બરાબર મીટિંગમાં બે ટીમોની વાત કરી રહ્યા નથી, પરંતુ તેઓ બંને તબક્કામાં છે જ્યાં તેમની પ્રતિષ્ઠા રેખા પર છે. દક્ષિણ આફ્રિકન પ્રવાસ પરની નકામી ઘટનાઓ પછી, ઑસ્ટ્રેલિયા તેમના ક્રિકેટના બ્રાન્ડ વિશે વધુ ચિંતિત લાગે છે, પરંતુ અલબત્ત ઘર ગુમાવવાનું પોષાય તેમ નથી. દરમિયાન, ભારતે છેલ્લા 12 મહિનામાં ક્રિકેટના તેમના બ્રાંડ વિશે ઘણું બધું બોલ્યું છે કે જેથી તેઓ વધુ સારી રીતે જીતવાનું શરૂ કરી શકે, ખાસ કરીને હવે તેઓ ઓસ્ટ્રેલિયન ટીમનો સામનો કરી રહ્યા છે જે તેના શ્રેષ્ઠ હોવાના નજીક નથી, અને માત્ર એટલા માટે નહીં સ્ટીવ સ્મિથ અને ડેવિડ વોર્નર આજુબાજુ નથી.

બંને ટીમો એકસાથે તેમના કાર્યને એક સાથે મેળવવા માટે વધુ સારું સ્થાન માંગી શક્યા નથી. એડિલેડ ઓવલ ભાગ્યે જ પરિણામ ઉત્પન્ન કરવામાં નિષ્ફળ જાય છે. અને મુખ્ય ક્યુરેટર, ડેમિયન હૉગ સાંભળવા આશ્ચર્યજનક નથી, જ્યારે કોઈ ટેસ્ટ મેચ ડ્રોમાં સમાપ્ત થાય ત્યારે તે કેવી રીતે પીડાય છે તે જાહેર કરે છે. અને તમે તેમનો અવાજ પૂંછડી સાંભળી શકો છો કારણ કે તે સમય યાદ કરે છે. ફેફ ડુ પ્લેસિસે ઓસ્ટ્રેલિયાને થોડા વર્ષો પહેલા ખૂબ લાયક જીતની ના પાડી હતી – 21 મી સદી દરમિયાન આ સ્થળે ફક્ત 18 ટેસ્ટમાંથી ત્રીજો ડ્રો. અંતિમ મેચમાં ફાઇનલ બ્રેક સુધી નર્વ્સ ટેન્ટરહુકસમાં કેવી રીતે રહે છે તે જાહેર કરતાં પહેલા, તે મેચમાં પરિણામ પણ હોવું જોઈએ. તે સંભવિત છે કે તે બે ડ્રેસિંગ રૂમ તેમજ આગામી પાંચ દિવસોમાં સમાન હશે.

ક્યારે: ઓસ્ટ્રેલિયા વિ ભારત, 1 લી ટેસ્ટ, ડિસેમ્બર 6 થી 10, 10.30 વાગ્યે સ્થાનિક, 05:30 IST (6 ડિસેમ્બરે)

<વિભાગ આઇટમપ્રોપ = "લેખ બોડી">

ક્યાં: એડેલેઇડ ઓવલ, એડિલેઇડ

<વિભાગ આઇટમપ્રોપ = "લેખ બોડી">

<બી> શું અપેક્ષિત છે: એડેલેઇડમાં ઉનાળો ઉષ્ણતામાન છે, પરંતુ અહીં દરેકની જેમ બાલમચી નથી તેમને વાત કરે છે. જો તમે ઑક્ટોબરમાં મુંબઈની ગરમી અને ભેજ અથવા મે મહિનામાં દિલ્હીની સૌમ્ય સગર્ભાવસ્થાને સહન કર્યું હોય તો તે વધુ યોગ્ય છે. પરંતુ ગુરુવારે સૌથી વધુ તાપમાન 39 ડીગ્રી સુધી સ્પર્શવા માટે મર્ક્યુ સ્તરમાં નવી ઊંચાઈ જોવાની અપેક્ષા છે. અને તે ગૌગર સ્ટ્રીટ પર ચાઇનીઝ ટેકઅવે ખાતે વેઇટર સુધી એડિલેડ ઓવલના એન્ટ્રી ગેટ પર વિખ્યાત સલામતી લેડીથી દરેક હવામાન-અસ્પષ્ટ ઑસીના હોઠ પર છે. હવામાન પીચ પર ચોક્કસપણે અસર કરશે, જે બુધવારે બુધવારે નોંધપાત્ર લીલા રંગની સાથે ભૂરા દેખાતા હતા. સુકા બાહ્ય ટેક્સચર હોવા છતાં હાઈપ અપ અપ ગરમી પિચ તૂટી જવાની અપેક્ષા નથી. હવે તે ડ્રોપ-ઇન પિચ પર વિશ્વના આ ભાગમાં કેવી રીતે કાર્ય કરે છે. પરંતુ તે મેચ ઘણા દિવસો માટે યોગ્ય લાગે છે કારણ કે મેચ ડે 3 અને તેનાથી આગળ પ્રવેશે છે અને હવે તે “નેથન લિયોન” પિચ તરીકે આકાર લે છે. કોઈ અજાયબી નથી કે ભારતીય બેટ્સમેનોએ તેમના મોટાભાગનો સમય તેમના સ્વિટ શૉટ્સની પ્રેક્ટિસની પૂર્વસંધ્યાએ નેટ્સ દરમિયાન મોટાભાગનો સમય પસાર કર્યો હતો – જેમાં લિયોન બહાર આવશે તે વધારાના બાઉન્સને સમાયોજિત કરવા માટે શૉટ ચલાવતી વખતે બોલની ટોચ પર ઉમેરવામાં આવતું ઉમેર્યું હતું. તેના “ઘર” પિચ. તેનો અર્થ એ પણ હશે કે જ્યુરી અશ્વિન માટે તેના ત્રીજા પ્રવાસ પર અહીંથી સપાટી પર પલટાઈ જશે.

ટીમ સમાચાર :

ભારત: ભારત હવે ટેસ્ટ પહેલાં તેમના સંભવિત 12 ની જાહેરાત કરવાનું શરૂ કર્યું છે, ત્યાં ‘ અટકળો માટે ખૂબ જગ્યા નથી. બૉલિંગ લાઇન-અપ ઇશાંત શર્મા, શમી અને બૂમરા સાથે અશ્વિનની એકમાત્ર સ્પિનર ​​સાથે ફાસ્ટ બૉલિંગ ફરજોની વ્યવસ્થા કરે છે. તેનો અર્થ એવો પણ થાય છે કે કોહલીની ટીમમાં માત્ર ચાર નિષ્ણાત બોલરો સાથે કોહલીના ઘરે એક ટેસ્ટમાં પ્રવેશ થશે, તેમ છતાં મુરલી વિજય તેની ઑફ-સ્પિન સાથે સહેલાઇથી કામ કરતો હતો, તેમ છતાં તેણે સતત બે ડિલિવરી પરના પ્રવાહ અને ફ્લાઇટ સાથે ભારતીય સુકાનીને હરાવ્યું હતું. . પાંચમા બોલરની સાથે – અને તેમનો એકમાત્ર ઑલ-રાઉન્ડર હજુ પણ ઘરે પાછો ફર્યો છે – નંબર 6 સ્લોટ રોહિત શર્મા અને હનુમા વિહારી સાથે દોડવા માટે છે. વિહિરીમાં બધા સંકેતો હોવા છતાં, કોહલી અને શાસ્ત્રીએ એડિલેઇડમાં ફરીથી એક વખત શર્માને આશ્ચર્યજનક રીતે ફેંકી દેવાનો નકાર કરવો, જેમ કે તેઓએ ચાર વર્ષ પહેલાં લેગની કરન શર્માને અશ્વિનની જગ્યાએ રમવાનું કહ્યું હતું.

ઑસ્ટ્રેલિયા: તે દરેક દિવસ નથી કે તમે દરેક સભ્યની ઓળખ માટે સંઘર્ષ કરશો મેચની પૂર્વસંધ્યાએ ઓસ્ટ્રેલિયન ટેસ્ટ બેટિંગ લાઇન અપ. પરંતુ હોમ ટીમના મિડ-ઓર્ડરમાં નવા ચહેરાઓનો ઇન-ફ્લો રહ્યો છે કે તમારે Cricbuzz એપ્લિકેશનને સરળ રાખવાની જરૂર પડશે જે ખરેખર કોણ છે તે માટે ખાતરી કરો. ડેબ્યુટન્ટ માર્કસ હેરિસની ઘણી સાથે કોચ જસ્ટીન લેંગરની સરખામણી કરવામાં આવી છે અને હાલના સમયમાં વિક્ટોરિયા માટે સતત રન-સ્કોરર રહ્યો છે. એરોન ફિન્ચ ગોરાઓમાં લગભગ ઓળખી શકાય તેવું દેખાતું નથી, જ્યારે ટ્રવિસ હેડ હજી પણ આઈસીએલની હરાજીમાં કાપ મૂકતા તે ઓસ્ટ્રેલિયન ખેલાડીઓમાંની એક હોવાનું પ્રતિષ્ઠા મેળવે છે. ઓસ્ટ્રેલીયન કેમ્પમાંથી મોટી સમાચાર ઓલરાઉન્ડર મિશેલ માર્શની બાકાત હતી અને પીટર હેન્ડસકોમ માટે કોલ-અપ વિશેષજ્ઞ નંબર 5 તરીકે, જે ભારતની જેમ ખૂબ જ હતી. બૉલિંગનો હુમલો વધુ મજબૂત લાગે છે પરંતુ ભારતને ખબર હશે કે જો તેઓ મોટા સ્કોર મેળવે છે, તો તેઓ નાજુક ઑસી બેટિંગ રેન્ક પર સરળતાથી દબાણ લાવી શકે છે.

<બી> ઘોષિત XI: એરોન ફિન્ચ, માર્કસ હેરિસ, ઉસ્માન ખ્વાજા, શોન માર્શ, પીટર હેન્ડસકોમ, ટ્રેવિસ હેડ, ટિમ પેઈન (સી / વિકી), મિશેલ સ્ટાર્ક, પેટ કમિન્સ, નાથન લ્યોન, જોશ હેઝલવુડ.

શું તમે જાણો છો?

– ડિસેમ્બર 2010 માં એડેલેઇડ એશિઝ ટેસ્ટથી સ્ટીવ સ્મિથ અથવા ડેવિડ વોર્નર સિવાય ઓસ્ટ્રેલિયામાં એડેલેડ ટેસ્ટ સૌપ્રથમ સ્થાન હશે.

– ટેસ્ટમાં એડિલેડ ઓવલની ચાર ઇનિંગમાં વિરાટ કોહલીએ ત્રણ સદી ફટકારી છે. તેમના સ્કોર્સ અહીં વાંચ્યાં: 116, 22, 115, 141

– ઉસ્માન ખવાજા ભારત વિરુદ્ધનો પ્રથમ ટેસ્ટ રમશે. 2013 થી ઑસ્ટ્રેલિયામાં ટેસ્ટમાં, તેણે 67.52 ની સરેરાશથી 1418 રન કર્યા છે જેમાં 14 ટેસ્ટમાં પાંચ સેંકડોનો સમાવેશ થાય છે.

તેઓએ શું કહ્યું:

“પિચની સ્થિતિ શું છે તે નક્કી કરવા માટે અમે રાહ જોતા નથી, આપણે તેને ખરેખર શરૂઆતમાં વાંચી શક્યા અને અમારી રમતોને તે મુજબ બદલવું જોઈએ જે મને લાગે છે કે અમે છેલ્લા પ્રવાસો (એસએ અને ઈંગ્ગ) માં નિષ્ફળ જવાનું પસંદ કર્યું છે. જ્યારે આપણે તે કર્યું છે ત્યારે અમે રમતો જીતી લીધી છે પરંતુ આપણે શ્રેણી જીતવા માટે લાંબા સમય સુધી તે કરવું પડશે. ધ્યેય: અમે એક બાજુ બનવા માંગતા નથી જે એક ટેસ્ટ મેચમાં રોમાંચક ક્રિકેટ રમી શકે છે. અમે એક સતત બાજુ બનવા માંગીએ છીએ અને તેના માટે આપણે ભૂતકાળમાં કરતાં વધુ ઝડપથી સ્વીકારવાની જરૂર છે. ” – <બી> વિરાટ કોહલી , ભારતના કેપ્ટન.

“મીચ માર્શ કદાચ સંભવતઃ તે જેટલું અનુકૂળ હતું તેટલું સુસંગત નથી રહ્યું અને અમને ગમ્યું હોત, “ ટિમ પેઈન , ઓસ્ટ્રેલિયાના કેપ્ટન.

© ક્રિકબઝ

<વિભાગ>

સંબંધિત સ્ટોરીઝ