વજન નુકશાન માટે ફૂલોનો ખોરાક: આ કેટો-ફ્રેંડલી ડાયેટ વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

વજન નુકશાન માટે ફૂલોનો ખોરાક: આ કેટો-ફ્રેંડલી ડાયેટ વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

વજન નુકશાન માટે ફૂલોનો ખોરાક: આ કેટો-ફ્રેંડલી ડાયેટ વિશે તમારે જાણવાની જરૂર છે – એનડીટીવી ન્યૂઝ

ફૂલો, અથવા ફૂલ ગોભી એ સૌથી વધુ પોષક શાકભાજીમાંની એક છે જે ભારતીય તાકાતને પ્રાચીન સમયથી પ્રેમ કરે છે. અમારા ઘણા પરંપરાગત અને આધુનિક ફ્યુઝન ડીશમાં ફૂલકોબીનો સમાવેશ થાય છે, જે ફ્રીટર્સથી પિઝામાં લગભગ કંઈપણ બની શકે છે. ક્રુસિફેરસ વનસ્પતિના નાના સફેદ ફૂલો કરી, સૂકા વનસ્પતિ વાનગીઓ, ચોખા વાનગીઓ અને આંગળીના ખોરાક અને નાસ્તામાં પણ વપરાય છે. કેટોજેનિક આહાર, જે લો-કાર્બ વજન નુકશાન આહાર તરીકે જાણીતું બન્યું છે, તે આ નમ્ર શાકભાજી અને તેના વૈવિધ્યતાને પણ ઉપયોગ કરે છે, તે હકીકત છે કે તે કાર્બોહાઇડ્રેટમાં ઓછી છે અને ફાઇબર અને અન્ય સૂક્ષ્મ પોષકતત્ત્વોમાં ઉચ્ચ છે. ફ્લાહ થોમસ દ્વારા ફ્લાવર થોમસ દ્વારા ફ્લાઇંગ લોટ ડાયેટ તરીકે ઓળખાતા વેઇટ લોસ ડાયેટને પણ સમાન નામ દ્વારા તેની 2016 ની પુસ્તકમાં પ્રખ્યાત કરવામાં આવ્યું હતું.

કોબીજ ડાયેટ આ વિચાર પર આધારિત છે કે કાર્બોહાઇડ્રેટ-સમૃદ્ધ ખોરાક જેવા કે બટાકાની, ઘઉં અને ચોખાને ફૂલની સાથે બદલવામાં આવે છે. તે એક પોષક વનસ્પતિ છે જે સરળ કાર્બોહાઇડ્રેટમાં ઓછી છે અને વિટામિન બી, વિટામીન કે, વિટામીન સી, ફોલેટ અને મેંગેનીઝ અને પોટેશ્યમ જેવી ખનિજો સહિત અનેક સૂક્ષ્મ પોષક તત્વોમાં સમૃદ્ધ છે. ફૂલકોબી ડાયેટમાં ફૂલકોબીમાંથી બનાવવામાં આવતાં વાનગીઓનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં ફૂલકોબી ચોખા , ફૂલકોબી પિઝા બેઝ, ફ્લાવર કૂકીઝ, વગેરેનો સમાવેશ થાય છે. જો તમે કેટોજેનિક આહાર અથવા કોઈપણ અન્ય લો-કાર્બ આહારમાં છો, તો ફૂલની વાનગી પસંદ કરવા માટે એક સરસ વનસ્પતિ છે. ચાલો જોઈએ કે ફૂલના કેટલાક વજન નુકશાન લાભો જે તમે વિશે જાણવા માગો છો.

પણ વાંચો:

ગોભી 65

વજન નુકશાન માટે ફૂલકોબી આહાર: ફૂલકોબી એક બહુમુખી વનસ્પતિ છે

વજન નુકશાન માટે ફૂલકોબી ડાયેટ

ફૂલગોબીનો આહાર શાકભાજીનો ઉપયોગ ઉચ્ચ કાર્બ અને સ્ટેચાવાળા ખોરાકને ઘણા બધા વાનગીઓમાં બદલવાની ભલામણ કરે છે. અસંખ્ય કારણોસર આહાર કામ કરી શકે છે. અહીં કેટલાક કારણો છે કે વધુ કોબીજ ખાવાથી તમને વજન ઓછું કરવામાં મદદ મળશે:

1. ઓછી કેલરીમાં

યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સ ડિપાર્ટમેન્ટ ઓફ એગ્રીકલ્ચર દ્વારા કરવામાં આવેલા આંકડા અનુસાર, ફૂલોના 100 ગ્રામ ભાગમાં માત્ર 25 કેલરી શામેલ છે! તે અનિચ્છનીય carbs માટે સંપૂર્ણ નીચા કેલરી વિકલ્પ છે, જે તમને દરરોજ વપરાશમાં લેવાયેલી કેલરીની સંખ્યાને ચકાસવામાં મદદ કરી શકે છે.

2. ફાયબર માં શ્રીમંત

યુએસડીએના ડેટા મુજબ, ફળોના 100 ગ્રામ ભાગમાં 2 ગ્રામ ફાઇબર હોય છે. વેજીમાં રહેલું ફાઇબર સંતૃપ્તિને પ્રોત્સાહન આપે છે અને તમને વધુ સમય સુધી ખાવાની જરૂરિયાતને દૂર કરે છે, તે તમને લાંબા સમય સુધી પૂર્ણ રાખે છે.

પણ વાંચો:

3. પાચનતંત્રને તંદુરસ્ત રાખે છે

ક્લિનિકલ ન્યુટ્રિશનિસ્ટ ડો. રૂપાલી દત્તના જણાવ્યા પ્રમાણે, ફૂલકોબી દ્રાવ્ય અને અદ્રાવ્ય ફાઇબર બંનેમાં સમૃદ્ધ છે, તેથી તે તંદુરસ્ત પાચનને પ્રોત્સાહન આપે છે. તંદુરસ્ત અને ઝડપી વજન ઘટાડવા માટે પાચક તંત્રની સરળ કામગીરી નિર્ણાયક છે.

4. શારીરિક હાઇડ્રેટેડ રાખે છે

કાચા ફૂલોના 100 ગ્રામ ભાગમાં 92 ગ્રામ પાણી (યુએસડીએ ડેટા મુજબ) શામેલ છે! આ શાકભાજીને અતિશય હાઈડ્રેટિંગ બનાવે છે, જે કોઈ પણ વજન નુકશાન આહાર માટે મહત્વનું છે.

5. રોગપ્રતિકારક શક્તિને પ્રોત્સાહન આપે છે

કોબીજનો 100 ગ્રામ ભાગ શરીરમાં 48 એમજી વિટામિન સી અથવા એસકોર્બીક એસિડ (યુએસડીએ ડેટા મુજબ) પહોંચાડે છે. શરીરની રોગપ્રતિકારકતા માટે વિટામિન સી મહત્વનું છે. તંદુરસ્ત વજન નુકશાન મુસાફરી માટે રોગ અને બીમારી મુક્ત શરીર પણ નિર્ણાયક છે.

આ બધા સ્વાસ્થ્ય લાભોના પ્રકાશમાં, ફૂલકોબી એક અતિશય ઓછી ઉપયોગમાં લેવામાં આવતી વનસ્પતિ છે જેનો ઉપયોગ રન-ઓફ-ધ-મીલ કરી અને શાકાહારી તૈયારીઓ કરતાં પણ વધુ થઈ શકે છે. તે મીઠાઈઓ અને savouries બનાવવા માટે, sauteing પછી થોડું grilling અથવા જમીન હોઈ શકે છે અને કણક ઉમેરવામાં પછી ખાઈ શકાય છે. જો કે, ફૂલકોબીની વધારે પડતી વપરાશથી ફૂલદ્રુપતા થઈ શકે છે. જો તમને લાંબા ગાળાની અથવા લાંબા સમયથી થતી બિમારીથી પીડાતા હોય, તો તે સલાહ આપવામાં આવે છે કે તમે આ પ્રકારના અત્યંત પ્રતિબંધિત વજન નુકશાન આહારને અનુસરતા પહેલા તમારા ચિકિત્સકનો સંપર્ક કરો.

ડિસક્લેમર: સલાહ સહિતની આ સામગ્રી ફક્ત સામાન્ય માહિતી પ્રદાન કરે છે. તે યોગ્ય તબીબી અભિપ્રાય માટે કોઈ વિકલ્પ નથી. વધુ માહિતી માટે હંમેશાં નિષ્ણાત અથવા તમારા પોતાના ડૉક્ટરનો સંપર્ક કરો. એનડીટીવી આ માહિતીની જવાબદારીનો દાવો કરે છે.