કલકત્તા હાઈ કોર્ટે અમિત શાહના 'રથ યાત્રા' ને મંજૂરી આપી દીધી

કલકત્તા હાઈ કોર્ટે અમિત શાહના 'રથ યાત્રા' ને મંજૂરી આપી દીધી

કલકત્તા હાઈ કોર્ટે અમિત શાહના 'રથ યાત્રા' ને મંજૂરી આપી દીધી

કલકત્તા હાઈ કોર્ટે અમિત શાહની રથ યાત્રાને મંજૂરી આપવાની ના પાડી
રાજ્ય સરકારે ઉચ્ચ અદાલતને જણાવ્યું હતું કે સૂચિત ‘રથ યાત્રા’ જિલ્લામાં સાંપ્રદાયિક તાણ લાવી શકે છે.

કલકત્તા હાઈ કોર્ટે ગુરુવારે ભાજપની અરજીને પશ્ચિમ બંગાળમાં ‘રથ યાત્ર’ રાખવાની મંજૂરી આપવાનો ઇનકાર કર્યો હતો, જે કાલે બિહારના પક્ષના રાષ્ટ્રીય અધ્યક્ષ અમિત શાહ દ્વારા ઉદઘાટન કરવાના છે.

ન્યાયમૂર્તિ તાપબ્રાતા ચક્રવર્તીની એક જ બેંચે નોંધ્યું હતું કે રાજ્યમાં પોલીસના તમામ સુપરિન્ટેન્ડન્ટ્સ પાસેથી અહેવાલો બોલાવવાની જરૂર છે કારણ કે સૂચિત રથા યાત્રા બંગાળમાં બધી 42 લોકસભાની બેઠકો પર સ્પર્શે અને 9 જાન્યુઆરી સુધીમાં યાત્રાઓને સ્થગિત કરશે જ્યારે કોર્ટ ફરીથી બાબત.

અદાલતે આજે જણાવ્યું હતું કે 9 જાન્યુઆરી સુધી રાજ્યમાં કોઈ રથ યાત્રા યોજવામાં આવી શકે નહીં. કોર્ટે એવું માન્યું કે બીજેપી 3 ડિસેમ્બરના રોજ મોડેથી અદાલતમાં આવી ગઈ હતી અને હાલના ટૂંકા નોટિસમાં રાજ્ય સરકારે યોગ્ય પગલાં લેવું મુશ્કેલ બનશે. કાયદો અને વ્યવસ્થાના પગલાં. આ એક મોટી રેલી છે જે રાજ્યભરમાં યોજવામાં આવશે. તેથી તેણે તમામ જીલ્લા ભાજપના રાષ્ટ્રપતિઓને સંબંધિત એસ.પી.એસ. સાથે યોગ્ય અને વિગતવાર યોજનાઓ તૈયાર કરવા માટે સલાહ આપી છે. અદાલતે પોલીસ અહેવાલ અને આઈબી રિપોર્ટની નોંધ પણ લીધી હતી જે ઓર્ડર પસાર કરતા પહેલા રજૂ કરવામાં આવી હતી. કોર્ટ 9 જાન્યુઆરીના રોજ ફરીથી આ બાબત સાંભળી લેશે અને ત્યારબાદ તેણે ભાજપની સૂચિત રેલીને સ્થગિત કરી દીધી છે, એમ રાજ્ય સરકાર માટે હાજર રહેલા વકીલ અરકા કુમાર નાગરે જણાવ્યું હતું.

દરમિયાન, ભાજપે કલકત્તા હાઈ કોર્ટની ડિવિઝન કોર્ટ ખસેડી છે. વરિષ્ઠ પક્ષના નેતા કેલાશ વિજયવર્ગીયાએ જણાવ્યું હતું કે જો જરૂરી હોય તો પક્ષ સુપ્રીમ કોર્ટમાં જશે. “અમે હજી કોર્ટના હુકમના ઓપરેટિવ ભાગને જોતા નથી. જો જરૂર હોય, તો અમે સુપ્રીમ કોર્ટમાં જઈશું, “તેમણે જણાવ્યું હતું.

કોર્ટના આદેશ પછી, ભાજપ આવતીકાલે રથ યાત્રાનું આયોજન કરી શકશે નહીં. રાજ્ય ભાજપના પ્રમુખ દિલીપ ઘોષે કહ્યું હતું કે, “ટુનાઇટ અમે બેઠા અને આવતીકાલના રથ યાત્રાના ભાવિ નક્કી કરીશું.”

3 ડિસેમ્બરના રોજ રાજ્યના વહીવટીતંત્ર તરફથી કોઈ પ્રતિક્રિયા મળ્યા પછી રથ યાત્રાસ દરમિયાન વહીવટીતંત્ર તરફથી સહકારની ખાતરી માટે રાજ્ય ભાજપ ઉચ્ચ અદાલતમાં આવી ગયો હતો. રથ યાત્રા 7 ડિસેમ્બરથી શરૂ થવાની હતી.