બાહરીચ એમપી અને દલિત નેતા સાવિત્રિબાઇ ફૂલે ભાજપથી રાજીનામું આપ્યું હતું

બાહરીચ એમપી અને દલિત નેતા સાવિત્રિબાઇ ફૂલે ભાજપથી રાજીનામું આપ્યું હતું

બાહરીચ એમપી અને દલિત નેતા સાવિત્રિબાઇ ફૂલે ભાજપથી રાજીનામું આપ્યું હતું

ઉત્તર પ્રદેશના દલિત નેતા અને બાહરીચના બીજેપીના સાંસદ સાવિત્રિબાઇ ફૂલે ગુરુવારે પક્ષમાંથી રાજીનામું આપ્યા હતા, જેણે સમાજવાદી વિભાગો પર સમાજને વિભાજન અને ‘બંધારણ સમાપ્ત કરવા અને રિઝર્વેશનની જોગવાઈઓ સમાપ્ત કરવાના આરોપ’ પર આરોપ મૂક્યો હતો.

એમપીએ જણાવ્યું હતું કે ભાજપ સરકાર બહુજન અને લઘુમતીના ઇતિહાસને દૂર કરવા અને વિકાસના સ્થાને મૂર્તિઓ અને મંદિરો બનાવવા પર “બિનજરૂરી” ખર્ચ કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

શ્રીમતી ફુલેની જાહેરાત ભીમરાવ આંબેડકરની 6 મી ડિસેમ્બરે, જે 6 ડિસેમ્બર, 1992 ના દિવસે અયોહઢમાં બાબરી મસ્જિદ પણ તોડી પાડવામાં આવી હતી તે દિવસે આવે છે.

બંનેનો સંદર્ભ આપતા સુપ્રીમ ફૂલે જણાવ્યું હતું કે, વીએચપી, આરએસએસ અને ભાજપ 1992 ની પરિસ્થિતિને ફરીથી બનાવવા અને સમાજવાદી વિભાગો પર સમાજને વિભાજન કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા. તેણી થિયાસ્જિદ વિનાશના સ્મરણમાં રાજીનામું આપતા હતા, જે “મુસ્લિમો, દલિતો અને પાછળની તરફની લાગણીઓને નુકસાન પહોંચાડે છે,” તેમ જ ભીમરાવ આંબેડકરના ‘પેરિનરવાન દિવા’ પણ હતા.

“વિકાસને સુનિશ્ચિત કરવાને બદલે, તેઓ હિંદુ-મુસ્લિમ, ભારત-પાકિસ્તાન, મંદિર-મસ્જિદ, અને નફરત ફેલાવવા અને સાંપ્રદાયિક ભાઈચારોનો નાશ કરવાના ભયને ભાંગી રહ્યા છે,” એમ સુપુરુષે પત્રકારોને નમો બુદ્ધિ સેવા સમિતિ દ્વારા યોજાયેલી એક ઇવેન્ટમાં જણાવ્યું હતું. આંબેડકર

“મેં આરએસએસના બ્યુઝયુઝનો રાજીનામું આપ્યો હતો અને ભાજપ બાબાસાહેબ ભીમરાવ આંબેડકર અને આરક્ષણ દ્વારા બંધારણ બંધ કરવા માટે તૈયાર છે,” તેણીએ જણાવ્યું હતું.

ભાજપના રાજીનામું આપવાની કારણોની યાદી આપતા કુ. ફુલે, જે વર્ષ 2012 માં ભાજપના ધારાસભ્ય તરીકે બંસીના આરક્ષિત બેઠક પરથી ચૂંટાયા હતા અને પછી 2014 માં એમપી તરીકે ચૂંટાયા હતા, તેમણે કહ્યું કે હવે પાર્ટી સાથે તેમ કરવાનું કંઈ નથી. . “વર્તમાન સરકારના સાંસદો અને મંત્રીઓ સાંપ્રદાયિક ઝઘડા ફેલાવી રહ્યા છે અને બંધારણને ભાંગી પડ્યા છે.”

તેણીએ રાજીનામા માટે “આરક્ષણની ધમકી, બંધારણમાં બળાત્કારમાં સામેલ લોકોને સજા આપવા અને બાબા સાહેબ વિરુદ્ધ સૂત્રો ઉઠાવવા સરકારની નિષ્ફળતા” નો ઉલ્લેખ કર્યો હતો. તેણીએ કહ્યું, “કેટલાક લોકો આ દેશને ‘મનુસ્મૃતિ’ પર ચલાવવા માગે છે અને બંધારણને અનુસરતા નથી.

શ્રીમતી ફુલે 23 ડિસેમ્બરે બંધારણની અમલીકરણ માટે અને દલિતો અને ઓબીસીના અધિકારો માટે અભિયાન શરૂ કરવાની વચન આપી હતી.