મધ્ય પ્રદેશ બહાર નીકળોની ચૂંટણી 2018: તમારે બધાને જાણવાની જરૂર છે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

મધ્ય પ્રદેશ બહાર નીકળોની ચૂંટણી 2018: તમારે બધાને જાણવાની જરૂર છે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

મધ્ય પ્રદેશ બહાર નીકળોની ચૂંટણી 2018: તમારે બધાને જાણવાની જરૂર છે – ટાઇમ્સ ઓફ ઇન્ડિયા

નવી દિલ્હી: મુખ્ય પ્રધાન

શિવરાજ સિંહ ચૌહાણ

2003 થી મધ્યપ્રદેશમાં ભાજપને સત્તામાં રાખીને સતત ત્રણ પદ માટે સત્તામાં છે, જે રાજ્ય તેના ભૂગોળને લીધે ભારતનું હૃદય હોવાનો દાવો કરે છે.

એવી આશા પર સવારી કે બળવાખોર વિરોધી ભાજપને સત્તામાંથી બહાર કાઢશે, કૉંગ્રેસે સ્થાન મેળવ્યું છે

અરુણ યાદવ

, ભૂતપૂર્વ કેન્દ્રીય પ્રધાન અને ભાજપના ચૌહાણ સામે રાજ્યના ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન હતા

ભાજપ અને કોંગ્રેસ સિવાય અન્ય બહુજન સમાજ પક્ષે 227 ઉમેદવારોને નામાંકિત કર્યા છે, જ્યારે સમાજવાદી પક્ષે 51 બેઠકોમાં ઉમેદવારોને નામાંકિત કર્યા છે, જ્યારે રાજ્યના પ્રથમ ટાઈમર આદ આદમી પાર્ટીએ 208 મતદારક્ષેત્રોમાં ઉમેદવાર ઉભા કર્યા છે.

ગ્રાફિક એમપી 2018 ચૂંટણી

કૉંગ્રેસ અધ્યક્ષ રાહુલ ગાંધી દ્વારા રાજ્યભરમાં 21 રેલીમાં ઉભા થયેલા મુખ્ય મુદ્દાઓમાં ભ્રષ્ટાચાર, ખેડૂતોની કટોકટી, બેરોજગારી, કાળો નાણાં, વ્યાપમ કૌભાંડ અને રાફેલ સોદોનો સમાવેશ થાય છે. ભાજપના અધ્યક્ષ અમિત શાહે તેમની 25 રેલીમાં મુખ્યમંત્રીશ્રી ચૌહાણને રાજ્યના બજેટમાં વધારો, સાક્ષરતા દરમાં વધારો, પ્રતિ માથાદીઠ આવક, તબીબી સુવિધા વગેરે જેવા પ્રોત્સાહન આપ્યું છે.

મધ્યપ્રદેશમાં 230 બેઠકોની કુલ બેઠકો છે અને બહુમતી ચિહ્ન 116 બેઠકો છે. 2013 માં, વિધાનસભાની ચૂંટણીમાં, ભાજપ 165 બેઠકો સાથે જીત્યો હતો, કોંગ્રેસ 58 બેઠકો સાથે બીજા સ્થાને રહી હતી અને બીએસપી ચાર બેઠકો સાથે ત્રીજી સ્થાને રહી હતી.